Hạng B2
7/7/17
160
77
28
Em không rành nên vô xe tiệm nào bán nhớt gì thay nhớt đó, chỉ sợ thay nhầm nhớt giả thôi.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.976
113
em cứ mua nhớt Petrolimex đổ, đi 2000-2300 km thay, vô tư. em đi Fu Neo

• Like
Reactions: VuaMuc.vn
Hạng F
22/10/09
8.170
29.976
113
xe chỉ đi trong TP cứ mua nhớt hiệu Petrolimex xài cho khỏe, giá củng 75-80 K/ bình 0.8L. ko phải hàng rởm đâu, giá còn mắc hơn nhớt mua trong head

Tập Lái
14/12/17
1
0
1
42
ơ, mọi người nói sao chứ em thấy cũng bình thường mà, các chất phụ gia đó thường là các chất chống oxy hóa, chất chống mài mòn,... giúp tốt cho nhớt thôi chứ có j đâu phải quan trọng như vậy ta?
k cần thiết đâu cô gái ! td thì ít tiền mất thì nhiều . chưa nói có hại

Tập Lái
18/11/16
9
0
1
36
xe chỉ đi trong TP cứ mua nhớt hiệu Petrolimex xài cho khỏe, giá củng 75-80 K/ bình 0.8L. ko phải hàng rởm đâu, giá còn mắc hơn nhớt mua trong head
Bác giống mình, vì nghe có thông tin, các hãng nhớt liên doanh trong nước đều mua nguyên liệu ở đây về gia công lại, mình có so sánh các loại nhớt trên thị trường thấy loại này xài là ổn nhất lại không sơi bị nhái bị giả

Tập Lái
10/11/17
4
0
1
33
xaynhasaigon.vn
mình nghe nói mỗi loại xe đều xài nhớt khác nhau. Bữa thay nhớt ở bên ngoài xong bị hư cái quạt thông gió xong tởn tới giờ thay trong hãng không

Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Chào các bác.
Trước tiên thì em xin chia sẽ những nổi khổ của những người lái gấu yêu trong việc làm sao chọn được loại nhớt nào phù hợp với người bạn đường của mình cùng các bác .
Thật vậy , trong một thị trường đa dạng về chủng loại sản phẩm , người tiêu dùng thì không rõ lắm về sản phẩm thì sẽ gặp không ít khó khăn trong lựa chọn . Tài sản là của mình , thay nhớt là quyền của mình . Nhưng quyết định thay loại nhớt nào cho gấu yêu của mình lại là do bác thợ. Có bố mẹ nào lại đi chê con mình đẻ ra .
Trong mớ thông tin mập mờ , tài sản là cả chiếc xe mình còn dám đưa để bác thợ mổ xẻ huống chi chai nhớt có 100k . Em ví dụ 1 cái rất nhỏ như thế này nhưng e biết nhiều bác không dám từ chối quyết định thay nhớt của các bác thợ đâu nè : nhiều dòng xe nhất là Honda , mỗi phân khối xe sẽ có lượng nhớt thay khác nhau . Trước kia xe từ dưới 70cc ( phân khối , như cup 50 , 81 , 86.. DD ) ta chỉ thay chai nhớt 0,7L , xe máy từ dưới 109cc thay 0,8L. Xe 124cc thay 1.0L ( hiện nay nhiều xe tay ga tuy máy 124cc nhưng do buồng máy nhỏ nên cũng chỉ xử dụng nhớt có dung tích 0,8L ) . Tuy nhiên với từng phân khối xe khác nhau thì Suzuki , Yamaha.. sẽ đóng khuyến cáo lượng nhớt phải thay lên lốc máy hoặc ở cây thăm nhớt . Còn Honda thì không làm như vậy , nhưng trong sách hướng dẫn sử dụng thì có hướng dẫn .
Vấn đề là gì : chai nhớt 1.0L đắt tiền hơn 0,8L . Đổ lượng nhớt dư làm cho xe chạy nặng máy hơn , hao xăng hơn thậm chí còn làm nóng máy hơn . Bác thợ thì mỗi lần mua hàng thì lấy 1 loại thay cho cả nhiều xe cho gọn mà ít vốn ..nên chỉ mua loại 1.0L rồi cứ thế mà bán . Hãng nào làm cho cái bảng , đầu tư cho cái máy bơm hơi , tài trợ cho ít tiền , rồi hãng ký hợp đồng gọi là HĐ tài trợ , giao chỉ tiêu tháng anh phải bán cho tui 5 7 thùng ...và thế là vì quyền lợi bác thợ cứ tha hồ nổ lực "ca" là nó cái gì cũng nhất ..và các bác thì " oh chắc ông thợ ổng như là đúng rùi" và cứ phải trả tiền thui .
Em tuy không phải nhà " thông thái " dầu nhớt nhưng em xin mời các bác có dịp ghé nhà e chơi , em mời cafe các bác và em xin được tư vấn cho các bác biết mình có thể mua nhớt của hãng nào có thể nên tin dùng .