Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Bữa em cũng nói gần như pác kiêir xe nhập về thị trường việt nam thì các hãng cũng cắt bớt óp sừn và chất lượng chắc cũng như hàng lắp giáp trong nước thôi. Vậy mà có pác nào đó nên chửi em như hát hay. Hỏi có bằng chứng ko mà nói giời ơi đất hỡi. Em hỏi lại là pác có bằng chứng xe nhập tốt hơn xe lắp giáp ko thì câm như hến

đơn giản như con civic 1 .8 e sắp về trang bị không bằng con elentra nhưng giá cao hơn .

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Bữa em cũng nói gần như pác kiêir xe nhập về thị trường việt nam thì các hãng cũng cắt bớt óp sừn và chất lượng chắc cũng như hàng lắp giáp trong nước thôi. Vậy mà có pác nào đó nên chửi em như hát hay. Hỏi có bằng chứng ko mà nói giời ơi đất hỡi. Em hỏi lại là pác có bằng chứng xe nhập tốt hơn xe lắp giáp ko thì câm như hến
Bằng chứng là thằng Honda CRV đó, về VN nó cắt option từa lưa.

Tập Lái
20/5/15
35
61
18
33
Các bác cho em hỏi ngu xíu là ví dụ việc ráp chiếc xe Mazda CX5 nếu ko phải tại Nhật mà ráp tại VN hay Thái lan hoặc Indo thì có khác biệt gì vì theo em nghĩ nhà máy lắp ráp của Thaco nhìu khi còn hoành tráng hơn nước bạn và tay nghề thợ VN mình ko thua ai thậm chí còn hơn. Vậy dân mình cứ nghe xe nhập ko biết từ nước nào thì vẫn thích hơn là xe lắp ráp tại VN vậy các bác?

Nếu là 2 năm trước thì em đảm bảo với tất cả các cụ là có khác. Vì em chạy CX-5 nhập và CX-5 lắp rắp rồi, khác nhau nhiều đấy. Chủ yếu sự khác nhau nằm ở: Chất lượng gia công, chất lượng nhựa, cách âm và tinh chỉnh của động cơ dành cho thị trường Việt Nam.

CX-5 nhập cửa rất nặng, cách âm cũng gần gần được bạn Camry, và nhỉnh hơn bạn Tucson nhập Hàn. Động cơ có vẻ được tinh chỉnh để nhạy hơn, tuy nhiên tốn xăng hơn, không ì máy như của VN.

Cái này em nói có sách mách có chứng vì.....con xe hiện giờ của là bản CX-5 FL nhập :)

Con 2018 thì em chưa tìm được con nhập để so sánh

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
hàng nhập hay hàng ráp cũng có nhiều loại.
sẽ dễ tin hàng ráp vn ngang hoặc tốt hơn nhập Ấn hay nhập Indo,
sẽ khó tin rằng hàng ráp vn chất lượng tốt hơn nhập Âu, Mỹ, Nhật, HQ hay Thái.
loại nào tốt thì chỉ các ông chủ mới biết, vì họ biết thông tin và họ quyết định chuyện đó.
em chỉ tin 1 điều là KD thì phải có lợi nhuận đúng kỳ vọng.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu là 2 năm trước thì em đảm bảo với tất cả các cụ là có khác. Vì em chạy CX-5 nhập và CX-5 lắp rắp rồi, khác nhau nhiều đấy. Chủ yếu sự khác nhau nằm ở: Chất lượng gia công, chất lượng nhựa, cách âm và tinh chỉnh của động cơ dành cho thị trường Việt Nam.

CX-5 nhập cửa rất nặng, cách âm cũng gần gần được bạn Camry, và nhỉnh hơn bạn Tucson nhập Hàn. Động cơ có vẻ được tinh chỉnh để nhạy hơn, tuy nhiên tốn xăng hơn, không ì máy như của VN.

Cái này em nói có sách mách có chứng vì.....con xe hiện giờ của là bản CX-5 FL nhập :)

Con 2018 thì em chưa tìm được con nhập để so sánh
CX-5 nhập cửa rất nặng, cách âm cũng gần gần được bạn Camry. Ý bác nói Camry lắp ráp trong nước hả bác? Vì e đang qtam camry trong nước 2.5Q hi