npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.459
2.198
113
48
TP.HCM
Chia buồn với bác Hùng và cũng quý bác vì thái độ trầm tĩnh, của ai chả xót nhưng chậm lại một tí sẽ có quyết định hợp lý hơn, em nghĩ vậy.

HDTHD phải xem lại rồi, chứ như vậy không ổn chút nào. Em cũng là dân làm kỹ thuật, cũng từng bán sp và cũng từng nghiến răng mang về nhà "ăn cho hết" vì sp mình không đúng, dù cái tâm mình không như vậy. Cái chính như bác petrol nói, quy trình và kiểm soát đi kèm nhân sự được đào tạo tốt. Có như vậy mới không phạm sai sót tiếp theo.

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
npt nói:
Chia buồn với bác Hùng và cũng quý bác vì thái độ trầm tĩnh, của ai chả xót nhưng chậm lại một tí sẽ có quyết định hợp lý hơn, em nghĩ vậy.
HDTHD phải xem lại rồi, chứ như vậy không ổn chút nào. Em cũng là dân làm kỹ thuật, cũng từng bán sp và cũng từng nghiến răng mang về nhà "ăn cho hết" vì sp mình không đúng, dù cái tâm mình không như vậy. Cái chính như bác petrol nói, quy trình và kiểm soát đi kèm nhân sự được đào tạo tốt. Có như vậy mới không phạm sai sót tiếp theo.
Cám ơn các Bác đã chia sẻ với Em.
Đây là một tai nạn không ai muốn,tuy nhiên đau nhất là xe Em còn mới tinh (Đký tháng 11/2010)và bản thân Em rất yêu quý xe(không riêng gì xe cũ/mới).
Như Em đã nói,việc nó tạo ra một vết thương tại điểm quan trọng nhất là cái bản lề của capô là điều đáng quan tâm vì Em nghĩ một thời gian sau nó sẽ bị biến dạng do quá trình vận hành xe,rung lắc và đóng mở kiểm tra thường xuyên nhất là xe của Em chỉ có một cây chống cho toàn bộ trọng lượng của nắp capô này.Nếu vài bữa nữa,vết uốn cho thẳng lại tại bản lề có dấu hiệu bị rỉ sét,nứt sơn thì họ sẽ biết tay Em ngay thôi.
Cuộc sống không được cầu toàn nhiều quá,nhưng để những điều ngớ ngẩn này xảy ra thì cũng đáng buồn lắm

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Sao không thấy bác nào của HD THD trả lời về sự cố của bác Hùng nhỉ

Tập Lái
29/11/06
22
0
0
Em xin chia buồn cùng bác Hùng!
Sáng hôm đó Em cũng bảo trì ở HD THD. Xe Em la Tucson 2009! Em thấy lao xao nên có hỏi thăm bác Hùng xe bi gi vậy? Bác ấy chỉ cho em cây chống nắp capô mà chú thợ uốn mãi cũng không thẳng đuợc. Rồi bác Hùng còn lấy 1 thanh gỗ đưa cho chú thợ nói: để lên thanh gỗ mà uốn cho thẳng lại! Em sợ quá đến lượt xe Em thì Em đi theo sát mấy chú thợ luôn. không dám rời mắt khỏi xe cho đến lúc xong. Xe Em chi bảo trì đợt 2 va thay nhớt thôi!

Em đến HD THD lần 2 rồi! lần này đúng là nhiều thợ hơn! nhưng nhiều thợ kiểu này thi chết!

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
JBTrung nói:
Em xin chia buồn cùng bác Hùng!
Sáng hôm đó Em cũng bảo trì ở HD THD. Xe Em la Tucson 2009! Em thấy lao xao nên có hỏi thăm bác Hùng xe bi gi vậy? Bác ấy chỉ cho em cây chống nắp capô mà chú thợ uốn mãi cũng không thẳng đuợc. Rồi bác Hùng còn lấy 1 thanh gỗ đưa cho chú thợ nói: để lên thanh gỗ mà uốn cho thẳng lại! Em sợ quá đến lượt xe Em thì Em đi theo sát mấy chú thợ luôn. không dám rời mắt khỏi xe cho đến lúc xong. Xe Em chi bảo trì đợt 2 va thay nhớt thôi!
Em đến HD THD lần 2 rồi! lần này đúng là nhiều thợ hơn! nhưng nhiều thợ kiểu này thi chết!
Trước giờ khi đi bảo trì.Nếu lái xe đi thì Em dặn kỹ là xem họ làm cẩn thận,còn Em thì ...vứt xe đó cho họ làm rồi đi lang thang chán mới quay lại lấy xe.
Đó là cái ẩu chết người vì sự tắc trách của thợ và cái sơ sót của chủ xe.
Qua sự việc này thì có một bài học để đời đó là người đâu,xe đó.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Chuối cả nải
Hehe tại bác Hung dễ tính , cười vui nên các em nó ngại .... Hehe . Mà cũng đáng tội ông Hung vì không chịu nghe lời anh em ... phi đến chỗ anh em đã bôi mực đen !! Xe Chym làm bảo dưỡng ba miền chỗ này bị đè ống dầu phanh , tý nữa tèo khi chạy từ Huế ra ĐN
Xe Iamnofảer gắn cái đèn Led chỉnh lại cả ngày ...

Nhiều bác cho là làm dịch vụ đôi khi có sai lầm , nhưng những cái dịch vụ sơ đẳng cho oto mà sai lầm như trên em thấy Gara này cần nghiêm túc xem lại cách làm việc . Em nhớ lúc nhận được thư của HDTHD cho SFC lúc mới mở ..cũng nghiêm túc , sao bây giờ có sự cố lại im re vậy ta?

Last edited by a moderator: