Hạng B1
8/7/05
77
1
0
RE: Thái độ phục vụ GARA HASCO Thái Thịnh

Trích đoạn: chimxanh

Mỗi lần các Bác TAXI đề cho nhau em thấy cứ lấy mũi xe sau ủi vào đuôi xe trước thế là Lại Rùm Rùm! lên đường chứ có thấy dây dợ gì đâu?

Dưng mà, xe iem số tự động, chết máy thì đẩy sao được !
Theo kinh nghiệm của em, lựa chọn một vài Gara, trong số đó đưa ra một vài điểm để mình hay lui tới:

- Sơn tút, đánh bóng vỏ
- Máy, gầm
- Điện
- Rửa xe, đánh nội thất...
- Thêm nữa, nên lưu ý xem Gara đó có liên kết với Bảo hiểm ko, nếu có, càng hay.

Mỗi Gara họ đều có một điểm mạnh, yếu khác nhau. Những bác nào xe còn trong bảo hành của Hãng (xe liên doanh) thì trong thời gian đó, có dính dáng gì đến Máy, Gầm, Điện thì cứ vào Hãng. Còn Sơn tút, thì m có thể lựa chọn một Gara nào đó thật quen biết, lâu năm... đừng căng thẳng việc chi phí sơn tút đắt quá - 600k với 800k hơn nhau một chút, nhưng quan trọng, em được cái sướng sau khi họ sửa xong.

Em đi cả xe nhập lẫn Liên doanh rồi, nên sửa rồi tút, rồi a nhô bảo hiểm đủ cả... mỗi gara mỗi nơi mỗi vẻ, bị chăn tiền cũng nhều rồi, nên khi đã quyết định vào Gara nào là luôn phải cân nhắc trước...

Cheers các bác!
Họ Nguyễn

Hạng C
15/6/04
821
12
0

@nguyenxonline: vậu bác phổ biến luôn cái list cho AE tham khảo

Bác LV thạo tình hình nội bộ HaCo quá, bay giờ Hải Xồm mải bán bia và bât động sản, Gara bỏ kô, thợ chạy toán loạn cả rồi.
Khách kéo xe bây giờ kô thấy ai bảo kéo vào Haco cả.

Tập Lái
5/1/05
5
0
0

Đợi mãi chưa thấy cái list của bác nguyenxonline đâu cả :(

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Em làm sơn tút ở đó 1 lần, có bảo hiểm nên không care về chi phí, thấy quá ổn về chất lượng đấy chứ.

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Bác LV thạo tình hình nội bộ HaCo quá, bay giờ Hải Xồm mải bán bia và bât động sản, Gara bỏ kô, thợ chạy toán loạn cả rồi.
Khách kéo xe bây giờ kô thấy ai bảo kéo vào Haco cả.
em nghe đâu thấy anh Xồm bảo là Hasco làm ăn ko cẩn thận bác thu hồi về, xoá sổ gara để làm bể bơi đặc biệt cho những người ...cũng đặc biệt luôn, ko biết t/tin có đúng ko

Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com

hasco sửa được nhưng đắt thật.em thấy số 5 hòa mã cũng sưẩ được nhưng thích bán đồ hơn.kinh doanh ma.tốt nhất là nên tự học sửa .ihhi

Hạng B2
6/12/04
353
203
43

em cũng bị như các bác , xe em thay xi nhan , nó thay xi nhan đểu cho em các bác a , em đến nói chuyện nhưng nó ko nghe nên em dành phải to tiếng trước mặt khách hàng của chúng nó và cuối cùng Tuấn đã nhan lỗi là do nhầm lẫn . sau 15 ngày va đi lại một số lần em mới đươc đổi nhưng là xi nhan cũ các bác ạ . đành ngậm ngùi ra về thôi .

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: 29S 2929

hasco sửa được nhưng đắt thật.em thấy số 5 hòa mã cũng sưẩ được nhưng thích bán đồ hơn.kinh doanh ma.tốt nhất là nên tự học sửa .ihhi
Số 5 Hoà Mã thì ....em khiếp lắm vì đã chứng kiến 1 em xe chim xanh đại tu lại toàn bộ xe + sơn ngốn hết ngót ngét 100tr > hơn trị giá xe nhiều nhiều (xe nhà nước có lẽ cũng có abc gì đó rồi và tiện thể đại tu xong rồi thanh lý Sếp mua lại làm xe riêng) nhưng khổ cái khi xe xuất xưởng toàn bộ điện trên xe mất, chủ xe cãi nhau với gara 1 hồi rồi dong xe sang gara khác làm lại điện đấy. May hôm em đến đc chứng kiến vụ này nên em bye bye 4 ne vờ luôn. Túm lại là tránh xa các bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/7/05
77
1
0

Trích đoạn: Onelove

Đợi mãi chưa thấy cái list của bác nguyenxonline đâu cả :(

Ôi chời, em quên bẵng cái thread này ạ [8D]
Híc, thế này:

1. Về máy, gầm, điện: theo em, nếu xe liên doanh, hoặc các xe đã có đại lý ở VN (Đại lý ở đây bao gồm những nơi có cả bán, bảo hành, sửa chữa, thay thế...), thì các bác nên mang tới đại lý để khám bệnh và có thể chữa luôn. Nếu xe nhập, mà hơi đặc chủng tí, thì cũng tùy thôi ạ... Em thấy, bây giờ hầu hết các dòng xe đều đã có đại lý ở VN...

2. Về sơn tút: e đã làm thử ở một số nơi, và hỏi kinh nghiệm của các bác tài già thì được khuyên nên vào những gara to, có buồng sơn - phơi tĩnh điện (ko biết có đúng ko nữa), nhưng đại loại là một khu vực cách biệt, khác chuyên nghiệp. Em thường làm ở Vinh quang ở đường Giải phóng. Ở đây, có mội đội sơn Đà nẵng, làm rất lâu rồi. Họ làm tương đối ổn, giá cả vừa phải, khi làm, nên nói rõ là làm cho cá nhân hay nhà nước, vì đôi khí giá cũng khác... Còn nếu bác nào mua bảo hiểm, thì Vinh quang có trong danh sách gara được làm các dịch vụ về bảo hiểm xe...

2. Rửa xe: đâu cũng được, tùy thôi, e ko quan trọng vụ này lắm. Đánh nội thất: thường làm ở đoạn Lê Duẩn, sát cái đoạn rẽ ra công viên ý, của Mit shu gì đó; hoặc ở Hòa mã ạ, ở Hòa mã thì chỉ dọn nội thất thôi, ko làm gì đâu nhé...

Còn một số nơi, trong thời kỳ chạy cái Honda cũ em cũng có làm, như Văn Tân trên Đội cấn, Nhà máy xe Ngô Gia tự... nhưng không ưng ý lắm. Bác nào chạy Honda, Mẹc nên đến Văn tân, họ sơn xe cũng tạm được thôi, nhưng điện thì tốt. Nhà máy Xe Ngô Gia tự thì chỉ nên sửa vặt thôi, ko nên làm máy...
Một chút nữa về Sơn tút ở các Đại lý: tâm lý anh em mình mua xe mới, còn bảo hành, là vào đại lý... họ có đồ, xưởng, phòng pha chế khá chuyên nghiệp, nhưng thường là thợ trẻ, mới vào nghề... việc sơn tút lại các xe thì vẫn là bằng tay hết, không phải như trong nhà máy đâu nhá... do đó, e không thích làm vụ này trong các Đại lý...

Việc mình lựa chọn được một nơi ưng ý, cũng có nghĩa là thường xuyên phải vào xưởng, vô gara, mà điều này chẳng ai muốn... Cũng có lần họ làm ko tốt lắm, nhưng cũng có lần họ làm thật đẹp... Như vậy, theo em, ở gara nào họ tạo cho mình một cảm giác hài lòng, sạch sẽ, vừa mắt... là ổn...

Dài quá, lủng củng, nhưng thui, các bác cố đọc tẹo vậy, em cheers các bác.