RE: Thái độ phục vụ GARA HASCO Thái Thịnh

Hay quá, hay quá, em cũng dang muốn được các bác update thêm về chủ đề này, có bảo hiểm thì vào đâu và không có thì đi garage nào các bác? Rồi máy, điện, nội thất nữa...Các bác tiếp tục đi cho anh em tham khảo, rồi tổng kết lại thì anh em OH có một cẩm nang quá chuẩn để rong ruổi...
Ý kiến của em để các bác tham khảo:
*) Làm đồng sơn, giá hợp lý, phục vụ nhiệt tình ----> Garage Vinh Quang, đường Giải phóng, Hà nội kiêm Salon bán xe Mitsubish luôn, GĐ anh Hoàn 090-3402156
**) Làm máy, điện, thay thế sữa chữa xe cũ mới các loại , không ngán xe Đức Mỹ Nhật nhập khẩu !!! giá rổ khỏi lo, cho check thoải con gà mái luôn ------>Garage Hà Thành, bác này kiêm cả Đại lý bảo hiểm PJICO nhé, phố Võ Thị Sáu ngay gần Công viên Tuổi trẻ, Thanh nhàn (nói Xóm liều cũ cho các bác dễ...nhận :D), cái nữa ở dưới phố Tam Trinh, GĐ anh Thành 090-3437265

Các bác tiếp tục nhé!

Tập Lái
27/12/05
41
0
6
Visit Site

Em thấy nên thay gara 6 tháng 1 lần, e đi nhiều cái, nói chung chỉ thấy ngon lành mấy lần đầu để kéo khách, sau đấy thì giam xe mình lâu vì bận, mà không hiểu các Bác giống em không? Cứ mỗi lần đem xe vào xưởng, sửa 1 cái, mấy ngày sau đi lại hỏng cái khác?:D Cho nên e hay có cảm giác là mình đang bị luộc ý!

Hạng B1
8/7/05
77
1
0

Vấn đề bảo hiểm:

1. Hầu hết các Gara lớn (tui ko biết định nghĩa chữ lớn ở đây thế nào), có nghĩa là, khi mình mua bảo hiểm thân vỏ sẽ được thông báo một loạt các gara nằm trong danh sách chỉ đến sửa, tút tát, và việc còn lại do gara và hãng bảo hiểm lo. Bất kỳ hỏng hóc, va chạm nào, nên alô ngay cho Hãng bảo hiểm trước, rồi hãy để họ alô cho ***. Trường hợp nghiêm trọng quá, thì gọi cả hai cùng đến một lúc...

2. Việc bảo hiểm thân vỏ xe, 18 Công ty Bảo hiểm hiện nay trên thị trường, không có bảo hiểm rời từng bộ phận; chỉ mới thực hiện bảo hiểm thân vỏ + máy xe. Thực tế, khi khách hàng mua bảo hiểm, nên hỏi rõ bên bán bảo hiểm, đấy là bảo hiềm toàn phẩn (gồm thân vỏ + máy) hay chỉ là bảo hiểm thân vỏ thôi... Sẽ có rất nhiều xích mích xảy ra, nếu mình mua ko ghi rõ trong hợp đồng là THÂN VỎ hay TOÀN BỘ xe... thường thì, nếu bảo hiểm thêm phần máy sẽ cộng thêm từ 1.3-1.5% giá trị hợp đồng bảo hiểm nữa... Tuy nhiên, đến thời điểm này, hình như cũng đã có một số công ty bảo hiểm tiến hành xây dựng sản phẩm đối với từng bộ phận trên xe, đặc biệt đối với một số dòngxe đắt tiền...

Cheers các bác,
Họ Nguyễn