Hạng B2
14/4/07
198
2.237
93
Em sắp có chuyến đi qua Thái và có ý tìm một ít đồ chơi cho con xe nhà em, các bác có thể giúp em một số địa điểm nào đó ở Bangkok bán đồ chơi cho xe hơi k? Cám ơn các bác giúp đỡ!

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông
RE: Thailand- địa chỉ mua đồ chơi xe hơi?

Chào bác,
Em cũng có dịp đi Thailand hôm tết vừa rồi.Vì em không có địa chỉ cụ thể để mua đồ chơi xe dẫu em cũng rất muốn mua.Tuy nhiên,nếu bác có dịp ghé các cửa hàng lớn tại bangkok thì nơi đó đều có bán đồ chơi xe.Hoặc bác có thể ghé siêu thị Big C ở Bangkok cũng có bán.Theo em,một số sản phẩm sản xuất tại Thailnd thường rẻ hơn ở VN,nhưng nếu là hàng sản xuất ở Mỹ sẽ mắc hơn ở VN.Ví dụ chai Turtle Wax sản xuất ở Mỹ,ở VN bán khoảng gần 100K,nhưng cũng sản phẩm này giá bán tại Thailand khoảng 760 bath,tức gần 400k VNĐ( giá bán niêm yết tại siêu thị big C).
Chúc bác sẽ có cơ hội mua được những đồ chơi ưng ý nhất.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Re: RE: Thailand- địa chỉ mua đồ chơi xe hơi?

Em đang ở Thái, bác nào có địa chỉ kg nhỉ?

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38

Bác bảo Taxi chở đến chợ Công Tủm (KungTum),bác cứ đọc thế là biết,em quên cha nó cái tên viết Tiếng Anh rồi..nó trong khu China Town,gần nhà ga Trung Tâm...
Khu này bán đủ thứ như khu Dân Sinh mình á,em thấy có mấy dàn loa độ,kèn hơi cho 4B..ko nhìu nhưng cũng là có,vì vừa rồi em kiếm phụ tùng 2B ở đó thấy cũng có...
Bác cứ nói thẳng cần mua gì với taxi,tiếng Anh họ khá lắm,ko như mình đâu..Hoặc có gì hỏi tiếp tân KS,nhờ translate dùm

Tập Lái
24/10/09
48
1
8

Bác nhầm to. Tỉ lệ biết tiếng Anh của ta xi Thái là < 10%. Bác cần đi đâu, nói chuyện với reception, nhờ nó viết ra tờ giấy (bằng tiếng Thái), rồi cứ thế mà đưa cho lái xe

• Like
Reactions: mr_karmax
dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113

E đã qua Thai nhiều lần, có hỏi thăm tụi khách sạn nhưng bọn nó chả biết gì. Vào các siêu thị lớn thì không có ý nghĩa vì hàng vừa mắc vừa nghèo nàn. Phải kiếm chổ nào chuyên nghiệp mới được. Có vài bác chuyên săn hàng bên Thai nhưng đây là nồi cơm của người ta nên không ai chỉ chổ đâu

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

dcv nói:
E đã qua Thai nhiều lần, có hỏi thăm tụi khách sạn nhưng bọn nó chả biết gì. Vào các siêu thị lớn thì không có ý nghĩa vì hàng vừa mắc vừa nghèo nàn. Phải kiếm chổ nào chuyên nghiệp mới được. Có vài bác chuyên săn hàng bên Thai nhưng đây là nồi cơm của người ta nên không ai chỉ chổ đâu
Bác nói đúng đó, nhất là mấy bác chuyên độ xe trong OS....

Hạng B2
24/6/12
211
124
43
59

Các bác đến đây này, thượng vàng hạ cám luôn!

SUN TRADING (Thailand) Co.,Ltd. (ATS GROUP)
Warehouse:
100/46-48 Moo 9 Soi Talad Serm Phern Phoon,
Viphavadee-Rangsit Road, Talad bangkhen,

Donmuang, Bangkok
Tel. +66-86-341-4688, +66-2-529-2055
Fax. +66-2-529-1993
Website : www.autobangkok.com
Skype name = ats.ple

• Like
Reactions: SAMMOON
Hạng B2
10/11/12
125
7
18

Có lần em đi sin có chợ đồ chơi cho 4b rất đa dạng, còn thailan thì chưa nge nói bác a!!!