Hạng B1
20/4/15
69
28
18
33
Xìn chào các bác, em xin mạn phép viết bài này hy vọng các bác giúp đỡ để rước về con vợ ưng ý, em sn 88 chưa có gia đình, tình hình là trong năm vừa rồi e ăn được vài cái hợp đồng cho công ty, để dành ra được khoảng trên 300 triệu, thu nhập hàng tháng trên dưới 10tr đồng. Vợ cả thì e chưa có mối nhưng đang tính cưới vợ lẽ trk, em có ông anh trong công ty biết khác nhiều về xe và quen biết vài cái gara, em có nhờ ông ấy tìm cho 1 chiếc và kết quả sau 2 tuần là tìm đc 2 con BMW 318i e46 1 con sàn 1 con auto, ông ý nói là xe này cũng lành, bảo dưỡng đầy đủ là đi ôke, giá phụ kiện dòng này hàng OEM cũng rẻ, xe còn ngon mua về là lướt luôn, xăng dầu ăn uống điềm đạm v..v... Em biết là mấy em gái già bim vs mẹc trên 10 năm tuổi thì cũng khó chiều nhưng ông ý bảo thế e cũng yên tâm phần nào, nhưng dù sao có lửa mới có khói, các thánh kêu ầm trời thì nó cũng phải có nguyên do của nó, yên tâm thì cũng phần nào nhưng vẫn lo, đồng lương ít ỏi của e rước về liệu có đủ sức nuôi em nó không ạ, bác nào đã từng ăn nằm vs em nó thì cho em xin ý kiến ạ. rất cảm ơn các bác

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cũng như bác chủ và e còn nuôi thêm vợ cả và e cũng nuôi một em 318i đây :) Mình còn trẻ mà bác, cứ chơi đi rùi trải nghiệm. Tiền làm ra là để phục vụ mình :)

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Đã có gara bảo kê thì ngại gì nhỉ? :)
PS: Nhiêu tiền đó chưa đủ.

Tập Lái
21/10/14
10
19
3
Chém phát đầu : thu nhập hàng tháng 10tr thì quên Bim đi bác ! Em nói thật !
Hết ạ :3dcuoigif:

Theo bác khoảng nhiêu thì đủ ạ.

Các món bảo dưỡng, mỗi món < 5 củ. Trung bình mỗi năm tốn khoảng 25 củ đi. Xăng không tính ạ!

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
To marring : chắc mấy cụ E46 mới rành ạ !
Em chém cho E90 : mỗi ngày em đi 40-50km
Xăng : 1tr5 mỗi tuần , tháng là 6tr ! Tháng nào đi chơi nhiều thì 7tr-8tr xăng
Để xe : 1tr5
Đó là phí thường kỳ ko bảo dưỡng, ko độ đẽo, ko làm gì hết ! Lỡ nó "bịnh" cái thì tuỳ tình hình , như xe em hôm báo lỗi ABS đang gom 75 chai thay đây ợ hehehe.....

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
E lương tháng vô định vì kinh doanh khoản 25-30tr e từng sở hửu bim mà giờ e đi xe rẻ cho lành.bim phụ tùng lặt vặt cũng 5tr r,1 con xe bim 10 tuổi thì ko phụ tùg vặt đâu,toàn phụ tùng nặng túi ko đó.nếu bác mua thì mua chiếc 325i của bác Tuấn trên này 500 củ nhưng đã dọn ngon lành r,chứ vác mua chiếc 300 củ về dọn và thay thế phụ tùng chưa chắc ngon bằng,mà tiền đội lên cũng nhiu đó,tốn thời gian đi gara đi đặt hàng,lăng lê bò lết ở gara đi lại,cafe lặt vặt hao,nói chung đi bim hay đi xe đức 10 năm tuổi trở lên phải là đam mê,còn chỉ muốn xe hơi che nắng mưa,đi lại,thì ko nên,lần đầu sở hửu xe 4 bánh mà mua xe bim già là mai mốt ngán xe hơi ráng chịu keke

Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
Anyway,bim chạy thì sướng vãi,form xe nào nhìn cũg đẹp,e mới có f2 nữa nên mới cho bim lên đuong thời gian sau này trời thương e lại bim và bim thôi,trót yêu khó dứt hẳn,bim e lên đường do bộ điều khiển hộp số lỗi,báo lên răng cưa,xe ko vào số đc và cái giá ở EA cho là 150tr mua ngoài 85tr e chọn mua hàng bãi xe tại nạn cũng 50tr thay vào xe xong cho xe đi theo chủ mới.keke đó là bim 2010 e90 luôn đó nha chứ bim già 10 tuổi e ko bit sao.e lúc mới có bà cả là làm liên tục 3 con bim mà giờ kinh tế jadjh con cái ko cho phép nua

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chém phát đầu : thu nhập hàng tháng 10tr thì quên Bim đi bác ! Em nói thật !
Hết ạ :3dcuoigif:

Em cũng nghĩ như bác dưới 10 chai/tháng thì thôi nhìn Bim đủ rồi đừng rước về, đi xe Nhật cho nó thư giãn đầu óc.