Thảo Luận Chung THAM QUAN MIỀN TÂY

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31
Mình ở Long xuyên dự định 2/5 đi tham quan theo hướng long xuyên - rạch gía - vị thanh -cà mau - bạc liêu - sóc trăng - càn thơ - long xuyên. Mong các bác tư vấn các điểm tham quan , ăn đặc sản và nghỉ ( 1 Đêm), Cảm ơn nhiều

B
BốnMắt
Guest
Vậy là chạy 1 vòng, cưởi ngựa xem hoa thôi Bác. Các tỉnh đều như nhau hết khi Bác đi các tỉnh vùng nam sông Hậu này.
Theo lịch của Bác thì em thấy là ngủ đêm ở Cà Mau là hợp lý>
Ngày đầu xuất phát đi Rạch Giá thì thăm cụ Nguyễn Trung Trực - khu lấn biển Cafê, ăn hải sản. Qua Hậu Giang thì thăm lung Ngọc Hoàng. Đến Cà Mau thì cũng tối rồi nên không thămn thú được giề hết. Khách sạn thì đâu cũng được, giá cả cũng rất hợp lý, ăn thì cứ Phố Xưa mà mần (đường gì em quên mất, hỏi ai cũng biết mà). Sáng hành quân về Bạc Liêu thì có Vườn Chim, Miếu thờ Nam Hải, Nhà Công Tử. Qua Sóc Trăng thì kính thưa các chùa về tới Cần Thơ thì vô Metro mua đồ - Chấm hết.

Hạng B2
5/8/05
119
12
18
Hi bác,

Nên theo cung đường Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên -Rạch giá - Cà Mau - Bac Liêu - Sóc Trăng - Cần Thơ - Long Xuyên
tuyến đường tương ứng: QL91 - Tinh lo (TL) 955A - QL 80 - QL61 (qua phà Tắc Cậu) - QL 63 vô Cà Mau - QL 1 để đi Sóc Trăng , Bạc Liêu và Cần Thơ.

Điểm tham quan:
* Hà Tiên: Mũi Nai, Thạch độn, Hòn phụ tử, lăng Mạc Cửu...
* Bac Liêu: nhà công tử Bạc Liêu
* Sóc Trăng: chùa dơi, chùa đất sét
* Cần Thơ: cầu Cân Thơ :)

Rạch giá, khu lấn biển bác có thể thưởng thức hải sản tương dối ngon và giá hợp lý.

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
31
cảm ơn các bác .  lể này các điểm du lich đông quá, đi dao u minh cho biết

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
hkdl nói:
Hi bác,

Nên theo cung đường Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên -Rạch giá - Cà Mau - Bac Liêu - Sóc Trăng - Cần Thơ - Long Xuyên
tuyến đường tương ứng: QL91 - Tinh lo (TL) 955A - QL 80 - QL61 (qua phà Tắc Cậu) - QL 63 vô Cà Mau - QL 1 để đi Sóc Trăng , Bạc Liêu và Cần Thơ.

Điểm tham quan:
* Hà Tiên: Mũi Nai, Thạch độn, Hòn phụ tử, lăng Mạc Cửu...
* Bac Liêu: nhà công tử Bạc Liêu
* Sóc Trăng: chùa dơi, chùa đất sét
* Cần Thơ: cầu Cân Thơ :)

Rạch giá, khu lấn biển bác có thể thưởng thức hải sản tương dối ngon và giá hợp lý.

Đồng ý với Bác,
Long Xuyên - Rạch Giá (ăn điểm tâm ở quán Sáu Minh - Rạch Sỏi) - phà Tắc Cậu - Cà Mau (tham quan đôi chút) - về Bạc Liêu (nghỉ đêm ở KS Bạc Liêu - ăn tối ở Nhà Mát) - sáng hôm sau về Sóc Trăng (tham quan chùa Dơi) - về Cần Thơ (ghé quán La Cà lai rai) - về Long Xuyên lại

Hạng B2
20/2/10
108
6
18
sao hok qua trà vinh vĩnh long lunz nhỉ???
trà vinh quê em em khoe lunz hii
chúc bác có chuyến đi vui vẽ