Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Dear các Bác!

Tình hình là sau khi bão dưỡng, chở Vợ và hai F1 đi quê Ngoại -Trà Vinh dịp lễ 2/9 thì em nhận thấy chân thắng đạp hơi sâu thì xe mới dừng hẳn. Các bác cho em hỏi là mình muốn tăng chân thắng lên một chút nhưng làm tại nhà hay phải đưa gara chỉnh ah! Nếu mình chỉnh ở nhà được thì mong các Bác chỉ giáo giúp em.

Ngoài ra, buổi sáng sau khi khởi động thì thắng xe hơi kêu một tý nhưng sau khi chạy một đoạn ngắn thì hết kêu! Như vậy thì mình có cần thay má phanh chưa ah? Khi báo trì thì em có thông báo tình trạng xe nhưng các Anh kỹ thuật viên nói chưa cần! Em hay lo xa nên hỏi các Bác luôn thể? Giá cả thay cho 4 bánh là bao nhiêu ah (Trong hãng Ford vs Gara bên ngoài)!

Cám ơn các Bác nhiều!
Chúc các Bác một ngày làm việc hiệu quả.

Hạng B2
11/9/11
215
11
18
Hóc Môn
xceramic.vn
giá thay bố thắng thì em chịu
còn cái zụ chân thắng thì bác xem phía sau cái pedan có 1 cây chỏi vào con heo thắng, cây đó có thể vặn dài ra hoặc thu ngắn lại là điều chỉnh đc độ cao thấp của pedan.
Tiếng kêu của cái gì vậy bác? nếu trong tambua thì nên đi vệ sinh, tra dầu mỡ tí thì hết

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Cám ơn Bác!

Em sẽ thực hành thử.

Còn tiếng kêu thì em không biết diễn tả thế nào nữa? Ah, giống như thắng đùm xe máy khi bị ướt đấy ah! Nhưng tiếng nghe nặng hơn chứ ko cót két như thế!

Hạng B2
21/10/09
127
31
28
K biết tốt nhất đừng chỉnh cái chân thắng. K biết chỉnh sẽ bị đội thắng đó. Nếu chân thắng sâu thì kiểm tra có vị sì cuppen k.còn thắng mà buổi sáng kêu là bt vì khj mình đi bị dính nc tối về kéo thắng tay sáng mai thả thắng sẽ bị kêu 1 xíu rồi hết thôi

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Má phanh Mondeo trước trong Hãng báo 3,1tr, còn Laser em ko biết...chăc zậy lun quóe :D:D:D

• Like
Reactions: Drago_sea
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Cám ơn Bác!

Chắc là không bị như bác nói đâu vì độ sâu của chân thắng tăng dần chứ không bị đột ngột.

Hạng B1
5/10/14
77
61
18
Thủ Đức
Các bác cho em chen ngang cái.
Công ty em đang thanh lý con xe Ford laser đời 2002, đăng kí 2002 luôn. Đã chạy 200k rồi. Thanh lí dưới dạng đấu giá. Em muốn mua lắm mà ngặt nỗi chả có kiến thức gì về xe từ khi lấy bằng. Bác cho em ý kiến được không. Xe này em nhìn thấy mỗi ngày và cũng có đi qua rồi. Ngoài chuyện bộ phuộc đã "ò e" ra thì mọi thứ vẫn ngon lành cành đào.
Nhân tiện, có bác nào biết biển số xanh ra biển số trắng ở TP bao nhiêu vậy các bác?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Các bác cho em chen ngang cái.
Công ty em đang thanh lý con xe Ford laser đời 2002, đăng kí 2002 luôn. Đã chạy 200k rồi. Thanh lí dưới dạng đấu giá. Em muốn mua lắm mà ngặt nỗi chả có kiến thức gì về xe từ khi lấy bằng. Bác cho em ý kiến được không. Xe này em nhìn thấy mỗi ngày và cũng có đi qua rồi. Ngoài chuyện bộ phuộc đã "ò e" ra thì mọi thứ vẫn ngon lành cành đào.
Nhân tiện, có bác nào biết biển số xanh ra biển số trắng ở TP bao nhiêu vậy các bác?
Chậc chậc...200k km là đã tính đến tua nhanh đồng hồ km chưa bác? Nghe nói xe cty, tài cứ tua tăng số km để lãnh tiền xăng ấy mà!

Hạng B1
5/10/14
77
61
18
Thủ Đức
Chậc chậc...200k km là đã tính đến tua nhanh đồng hồ km chưa bác? Nghe nói xe cty, tài cứ tua tăng số km để lãnh tiền xăng ấy mà!
Em gà lắm. Nhưng nghĩ chắc là không tua. Vì chắc anh tài xế chả "quởn" đâu. Nhân tiện, công ty em là công ty nhà nước nên anh tài xế cũng là Đảng Viên 4 tốt :). Xe đó là xe Ford laser deluxe 1.6 2002 nhé bác