Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Mấy bác lại thích lên đây khoe tiền trên này. ^*^
Em thì thỉnh thoảng xách xe chạy zòng zòng bên Thảo điền để cho mình động lực cố gắng trong cuộc sống mà phấn đấu.
- Những cái Thảo điền có mà nơi khác không có hoặc không đủ hết các cái sau:
  • Ngay cửa ngõ thành phố.
  • Nhất cận thị, nhị cận giang, tam cận lộ. 3 cái hội đủ cả.
  • Hàng xóm đẳng cấp, vì đương nhiên để ở đó cả thuê hay sở hữu thì cũng thuộc top trên của xã hội. Ở đây là khu cận sông, nơi các căn biệt thự cả ngàn mét chứ không nói khu ở ngoài nên mấy bác đừng nói lộn xộn hoặc nhà cho thuê.
Thật ra vấn đề ngập thì 1 năm có vài bữa, để giải quyết việc ngập cũng ko khó, chỉ cần làm van 1 chiều hệ thống thoát nước và xây quanh mép sông 1 đê cao 0.5m là ổn, ko hiểu sao ko giải quyết.
*** Túm lại em vẫn ước mơ được ở đây mà chắc hẹn kiếp sau.

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Em thì thỉnh thoảng xách xe chạy zòng zòng bên Thảo điền để cho mình động lực cố gắng trong cuộc sống mà phấn đấu.
  • Hàng xóm đẳng cấp, vì đương nhiên để ở đó cả thuê hay sở hữu thì cũng thuộc top trên của xã hội. Ở đây là khu cận sông, nơi các căn biệt thự cả ngàn mét chứ không nói khu ở ngoài nên mấy bác đừng nói lộn xộn hoặc nhà cho thuê.
Thật ra vấn đề ngập thì 1 năm có vài bữa, để giải quyết việc ngập cũng ko khó, chỉ cần làm van 1 chiều hệ thống thoát nước và xây quanh mép sông 1 đê cao 0.5m là ổn, ko hiểu sao ko giải quyết.
Vâng , đó là quan điểm của bác và mơ ước của bác, nó chỉ phản ánh tính cá nhân thôi.Giống câu ăn quân 5 nằm Quận 3 , chơi Q1 đến giờ cũng không còn phù hợp nưã.

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
8/8/16
1.734
2.891
113
Vài trăm tỷ x vài mấy chục bds khác x vài trăm hộ mà ko làm dc van ,đê như bác nói thì bác hiểu ko ?
Gien họ nên con cháu, dâu rể cũng khá giống này nọ
1 kiểu phấn đău để trả nợ tựa như vụ chông bà Tư Hường bị 1 giuộc con ruột,dâu báo hiếu

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Có 1 cuộc tháo chạy ngầm mà mấy anh ko bít, so với cách đây 5 năm, giờ TĐ như ccc
Tôi ko biết có chạy hay gì ko mà đứa em ( USA) cho con học trường Tây ở Thảo Điền ( mẫu giáo) chi phí 25 chai/thang , chưa tính tiền xe Bus . ( cty Hoa Sen gì đó). Vậy mà trường nó nói hết chỗ rồi thôi chịu khó chờ đi , mở lớp mới sẽ gọi,,,, sau đó nó giới thiệu qua chi nhánh SG Pearl học tạm?
Nó thì ở Vinhomes Park, tôi hỏi nó sao ko cho cháu nó học ở Vinhomes park luôn nó trả lời là Vinhomes Vietnamese lắm ..
Các bác tự hiểu đẳng cấp TĐ nhe ...

Hạng B2
5/8/12
151
4.582
113
Thặc quan ngại cho anh Phong, sau này mà muốn nối cái "cờ" thì coi như bít cửa :D

Hạng C
20/10/17
702
956
103
Nguyễn văn hưởng nối dài hoàn thành rồi , giá đất thảo điền chắc phải tăng thêm 20-30 % cho xứng đáng giá trị của nó