Tập Lái
13/10/15
29
10
3
36
Vâng các bác góp ý cũng hợp lý ạh . E chưa tìm hiểu kỹ . Chứ đất ở trung tâm chắc đắt lắm . Thuơng mấy anh gửi xe trong ngõ . Hay trước cửa nhà người ta . Bị vẽ bậy đầy lên xe mà vẫn phải để nhờ . Ko khắc phục đc . Vì ko có bãi đỗ . Chắc phải đợi nhà nước xây ... đợi và đợi ... :3danbanh:

Hạng D
16/1/13
4.800
81.145
113
nóc thì điện mặt trời

các tầng thì để xe.

đậu xe nhiều tầng thì phải kiên nhẫn vì chạy lòng vòng vừa chậm vừa lâu.

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng B2
19/4/12
172
27
28
Bác ti1h thử 500 m2 mặt tiền khu trung tâm thuê bao nhiêu tiền 1 tháng? Hỏi mấy bác có mối kinh doanh beer garden đó, cái bãi giữ xe ở đường VVK của Samco đầu tư còn chết lên chết xuống nữa kìa,
http://www.baomoi.com/TP-HCM-Bai-dau-xe-cao-tang-song-do-chet-do/c/16817048.epi
em nghĩ chết là do giá gửi xe cao thui, chỉ cần làm 1 cuộc khảo sát mấy bãi xe gần đó giá cả thế nào rồi điều chỉnh lại thì sẽ có tương lai tốt hơn thôi, em thấy 2 triệu/tháng là hơi cao so với khu đó mấy bác ạ

Hạng B2
10/1/08
113
71
28
Em thấy trong hoàn cảnh đất nước phát triển mà bãi đậu xe chính quy lại đang rất thiếu . Nên nhà nước ngoài xây thêm các bãi đậu xe . Thì rất khuyến khích người dân vay vốn abc xyz j đó để làm bãi đậu xe .
Em thấy cung hay . Cũng giúp cho người dân có bãi đậu xe . Giảm ùn tắc giao thông . Nhưng kinh doanh bãi đậu xe có lãi ko ah . Mà e thấy ít người quan tâm quá . E tính sơ sơ . Nếu đầu tư khoảng 5 tỷ . Mặt bằng 500m . Giữ khoảng 200 lượt xe hơi 1 ngày . Mỗi xe khoảng 20-30k thì 1 tháng cũng đc 150-180 triệu lại khá nhàn . Vài năm là thu hồi vốn .....cac bác cho e vài lời khuyên có đầu tư hay ko ah . E cám ơn !!!
Muốn được 200 lượt/ngày thì phải ở trung tâm, mà trung tâm thì 500m không có giá 5 tỷ đâu bác, gấp khoảng 100 lần lên thì may ra

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Em thấy trong hoàn cảnh đất nước phát triển mà bãi đậu xe chính quy lại đang rất thiếu . Nên nhà nước ngoài xây thêm các bãi đậu xe . Thì rất khuyến khích người dân vay vốn abc xyz j đó để làm bãi đậu xe .
Em thấy cung hay . Cũng giúp cho người dân có bãi đậu xe . Giảm ùn tắc giao thông . Nhưng kinh doanh bãi đậu xe có lãi ko ah . Mà e thấy ít người quan tâm quá . E tính sơ sơ . Nếu đầu tư khoảng 5 tỷ . Mặt bằng 500m . Giữ khoảng 200 lượt xe hơi 1 ngày . Mỗi xe khoảng 20-30k thì 1 tháng cũng đc 150-180 triệu lại khá nhàn . Vài năm là thu hồi vốn .....cac bác cho e vài lời khuyên có đầu tư hay ko ah . E cám ơn !!!
Nên đưa chủ đề này vô CNL hoặc OSFI (sẽ ế hơn)
nhưng sẽ có quần hùng luận
hóng @nvquangcm, @Meo Quay, @bvy ....

Tập Lái
13/10/15
29
10
3
36
@nvquangcm
vâng cái nhà nước cần là bãi đỗ xe ngầm . Ko tốn diện tích trên mặt đất . Phải quy hoạch . Xây dựng tốn kém . Cũng có nhiều bãi ngầm thi công ko nổi nên bỏ dở đó bác . Mấy cái đó quy hoach cả nghìn tỷ . Chứ nhà nước mà cho 5000m2 trên mặt đất thì khỏi bàn . Đâu cần thi công gì nhiều nữa haizzzz