Hạng C
22/4/12
839
668
108
Tranh luận nhiều thì cũng vậy, ngoài công năng, tính năng, options thì giá cả còn bị quyết định bởi thị hiếu và quy luật cung cầu của thị trường. Tiền là của mình, thích Toy thì chơi Toy, thích Ford thì chơi Ford, xe là để đi chứ có phải để bán đâu mà mãi lăn tăn việc giữ giá với mất giá?
đúng rồi,mình thấy buồn cười chuyện chưa mua được xe đã lo đến chuyện bán!

• Like
Reactions: Huynh Thanh Luu
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ô hay, sao mấy con xe tầm đấy tiền khác nó vẫn có, shit của Toy đối với bác thơm hơn của các hãng khác chăng? :D
Bác có vẻ khoái ăn shit nên hay chú ý đến nó nhỉ, haha. Ăn riết rồi nên phát ngôn toàn bốc ra đúng cái mùi cái thứ mà bác ăn hằng ngày nhỉ....

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
1 xe thì không nói,đây biết bao nhiêu xe không hề thấy nổ thì sao nhỉ?ai có ý kiến không nhỉ?
bao nhiêu là bao nhiêu xe? Tình trạng nổ sai là ntn?
Nên nhớ chỉ cần 1 vụ nổ sai thì Toy đã bị kiện tụng rồi, bộ mấy đối thủ của Toy (ví dụ là Ford) ngu hết hay sao mà cái lỗi sờ sờ đến mấy thánh toàn biết chém gió chứ chưa bao giờ được lái bấc cứ chiếc xe nào cũng biết mà họ không biết để kiện cho Toy chết??? Suy nghĩ tý đi bác.

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Bác có vẻ khoái ăn shit nên hay chú ý đến nó nhỉ, haha. Ăn riết rồi nên phát ngôn toàn bốc ra đúng cái mùi cái thứ mà bác ăn hằng ngày nhỉ....
Ơ hay, tự dưng bác nhắc đến đấy chứ, bác ăn suốt nên não toàn shit cả lại đi đổ vấy ngươif khác là sao :D

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Nóng quá kakaka, e đang đi Mer, nhưng có bần hàn đi chăng nữa e vẫn chọn Ford chứ không bao giờ Toy, trừ Lexus. Một đời ta ba đời nó, tiền bạc còn kiếm được chứ mạng sống thì chỉ có 1, không nến phó thác mình cho cái thùng tôn di động :D

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
like thêm nhiều cái nữa!dân mình giờ có quá nhiều lựa chọn rồi,không như trước chỉ có 1,2 hãng để chọn nên không dễ bịt mắt nữa!
Đúng là có nhiều lựa chọn, nhưng nhiều người có ác cảm với xe Nhật (chỉ vì đó là sự lựa chọn của đa số người trên TG), họ thích tỏ ra khác người nên chê bai, dè bỉu xe Nhật, làm cho những người mới mua, ít hiểu biết về xe bị loạn. Họ cứ tâng bốc xe Mỹ là nhân văn, là vì con người, an toàn bla.. bla .. hơn xe Nhật nhiều lần.
Xin loioix, hãy nhìn vào cách làm ăn của Hãng tàu bay Boeing của Mỹ đi, họ vì lợi ích của mình mà che dấu sự thật làm cho hàng nghìn người đã chết vì túi tham của họ. Chỉ đến khi Boeing bị cấm bay trên toàn TG thì Mỹ mới ra lệnh cấm bay (họ là người sau cùng), đến tận bây giờ họ cũng không chịu đền bù thiệt hại cho các nạn nhân vì họ mà chết. Bọn Mỹ làm ăn bố láo đến như vậy mà nhiều người Việt cứ tung hô, họ đã quên bao bao nhiêu máu của chính cha ông họ đã đổ xuống vì bọn Mỹ khốn kiếp rồi sao?
Ngay đến hãng Ford như đề cập, rõ ràng họ đã biết lội ở hộp số PS, thế nhưng vì lợi nhuận họ vẫn cứ sản xuất hàng loạt. Đến khi Ford bị kiện tụng khắp nơi trên TG, nhưng họ vẫn không chịu bồi thường. Đó chính là cách làm ăn của Mỹ

Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
vì ford có mỗi cái hộp số thôi mà 20 năm nay làm ko ra hồn từ thời con mondeo với escape đến h xe mới vẫn là hộp số

Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
vì ford có mỗi cái hộp số thôi mà 20 năm nay làm ko ra hồn từ thời con mondeo với escape đến h xe mới vẫn là hộp số

Tập Lái
10/3/17
28
16
3
43
ở mỹ nó không nệ giá phụ tùng mà nó nệ công sữa .nên phụ tùng nó thay là thay nguyên cụm . Bác nói đúng nếu ở việt nam mà bán giá phụ tùng như mỹ thì tui cũng thay cả cụm đằng này đại lý ford bác thử vào bảo thay cả cụm xem nó vặt lông bác cỡ nào