Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ơ hay, thế bán xe ko có cân bằng điện tử, dễ lật, túi khí không nổ là lỗi của khách hàng, ko được quyền ý kiến? Bảo sao...tự nhục đến thế là giỏi donkey à :D
muốn có cân bằng điện tử thì vui lòng thêm tiền, muốn có nhiều túi khí thì cũng vui lòng thêm tiền. Không có chuyện tiền ít mà đòi hít hàng thơm được.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
công bố là 1 chuyện,thực tế là chuyện khác hẳn!WV công bố mức tiêu hao nhiên liệu tào lao bị phạt cả tỷ đô đó thôi!
Vậy bác dựa vào cái gì để khẳng định xe đạt tiêu chuẩn 5 sao của NCAP lại không an toàn hơn cái xe không dám công bố tiêu chuẩn an toàn???

Hạng C
22/4/12
839
668
108
Thì em đã nói cho bác biết là nếu túi khí trên Toy lỗi không nổ thì xe rất nhiều hãng khác cũng không nổ. Đừng để bị các "thánh chửi" che mắt.
Việc so sánh xe có và không có esp là kiểu so sánh ngu ngốc và lừa bịp
bạn này chắc dqmtrieu hoặc sale của Toy,cãi hăng vãi.Thế bác dựa vào đâu nói Toy có trang bị túi khí?mình nghĩ Toy chả trang bị túi khí nên khi bị tai nạn hiếm khi túi khí nổ,vì có quái đâu mà nổ!còn thánh lật vì do lắp ráp không đúng kỹ thuật,bạn search bài viết của kỹ sư Tạch nhé,mà bác kỹ sư này lấy tên kỳ quá!Toy lắp ráp bên Inđô đỡ xệ đít chứ trước lắp ở VN xe toy đít xệ gần chạm đất,nhìn kinh vãi!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bạn này chắc dqmtrieu hoặc sale của Toy,cãi hăng vãi.Thế bác dựa vào đâu nói Toy có trang bị túi khí?mình nghĩ Toy chả trang bị túi khí nên khi bị tai nạn hiếm khi túi khí nổ,vì có quái đâu mà nổ!còn thánh lật vì do lắp ráp không đúng kỹ thuật,bạn search bài viết của kỹ sư Tạch nhé,mà bác kỹ sư này lấy tên kỳ quá!Toy lắp ráp bên Inđô đỡ xệ đít chứ trước lắp ở VN xe toy đít xệ gần chạm đất,nhìn kinh vãi!
Bac tìm được bấc cứ con xe nào của Toy mà không lắp túi khí như đúng công bố của hàng rồi kiện hãng, em chắc bác giàu to rồi. Còn không thì xin bác đừng chém bậy dùm em.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em đi ra .... hết báo lá cải để lấy rồi giờ lấy trên Quora mà còn của 1 đứa là former salesman của Toyota nữa
[Thảo luận] Vì sao Toyota giữ giá hơn Ford ?

Thêm nữa, chắc bọn lục địa già ngu hết nên bình dân đi Phò (Ford), qua bọn Âu hỏi vì sao nó không đi Toy nhé.... Ford Fiesta Focus dân Anh + Pháp + Đức đi đầy (mà giá Ford bên Anh không hề rẻ nếu so với các xe sang bên đó (như con Focus thấp nhất 20k bảng, con Focus 25k còn Focus ST base là 30k, còn con Evoque là 31k tới HSE là 45k gấp rưỡi)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: truong dinh
Hạng C
22/4/12
839
668
108
Bac tìm được bấc cứ con xe nào của Toy mà không lắp túi khí như đúng công bố của hàng rồi kiện hãng, em chắc bác giàu to rồi. Còn không thì xin bác đừng chém bậy dùm em.
1 xe thì không nói,đây biết bao nhiêu xe không hề thấy nổ thì sao nhỉ?ai có ý kiến không nhỉ?

Hạng D
12/4/19
1.664
3.295
118
38
muốn có cân bằng điện tử thì vui lòng thêm tiền, muốn có nhiều túi khí thì cũng vui lòng thêm tiền. Không có chuyện tiền ít mà đòi hít hàng thơm được.
Ô hay, sao mấy con xe tầm đấy tiền khác nó vẫn có, shit của Toy đối với bác thơm hơn của các hãng khác chăng? :D

• Like
Reactions: ongnghique
Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Em đi ra .... hết báo lá cải để lấy rồi giờ lấy trên Quora mà còn của 1 đứa là former salesman của Toyota nữa
View attachment 2099235

Thêm nữa, chắc bọn lục địa già ngu hết nên bình dân đi Phò (Ford), qua bọn Âu hỏi vì sao nó không đi Toy nhé.... Ford Fiesta Focus dân Anh + Pháp + Đức đi đầy (mà giá Ford bên Anh không hề rẻ nếu so với các xe sang bên đó (như con Focus thấp nhất 20k bảng, con Focus 25k còn Focus ST base là 30k, còn con Evoque là 31k tới HSE là 45k gấp rưỡi)
Điều này vẫn chưa ai xác nhận mà bác, chỉ là một ý kiến được đại đa số đồng ý nên edit lại cho các bác thảo luận thôi ;)

• Like
Hạng C
22/4/12
839
668
108
Điều này vẫn chưa ai xác nhận mà bác, chỉ là một ý kiến được đại đa số đồng ý nên edit lại cho các bác thảo luận thôi ;)
like thêm nhiều cái nữa!dân mình giờ có quá nhiều lựa chọn rồi,không như trước chỉ có 1,2 hãng để chọn nên không dễ bịt mắt nữa!

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Tranh luận nhiều thì cũng vậy, ngoài công năng, tính năng, options thì giá cả còn bị quyết định bởi thị hiếu và quy luật cung cầu của thị trường. Tiền là của mình, thích Toy thì chơi Toy, thích Ford thì chơi Ford, xe là để đi chứ có phải để bán đâu mà mãi lăn tăn việc giữ giá với mất giá?

• Like