Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
Mua Hàng xịn cho yên tâm, thì dùng Phillip -> dán điện trở vào thân xe (dùng băng keo 3M)
Hàng Trung Quốc thì cũng được

View attachment 2491178View attachment 2491179
Em mà mở capot ra là ... khỏi gắn luôn. Có điều có những loại xe thay đèn phải mở cả cản xe, bánh, bộ chắn bùn hốc bánh ... nhìn là oải luôn. Và đôi khi đổi bóng đèn phải bắt buộc đi tiệm (amateur) nhất là các xe Đức (mặc dầu em rất thích)

Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Em rối ở chổ:
Cùng 1 nhà sản xuất, 2 bóng LED sau chỉ cắm vào là hoạt động ngay (không khác gì thay bóng halogen). 2 bóng LED trước ban đầu cũng hoạt động bình thường chỉ gặp trục trặc khi bật thêm đèn parking/headlight (ban đầu qua mặt được ECU, nhưng sau đó sao lại bị lộ)
Cùng là LED với nhau sao ECU nó phân biệt giới tính (sau được, trước không được) :confused:
Mong nhận được thông tin thêm từ anh.
Cảm ơn !
Ko phải nó phân biệt bóng trước hay sau đâu. Bác thứ gắn lại bóng zin phía sau, 2 bóng trước gắn led đi, nó cũng sẽ chớp bình thường. Vì bóng bác mua nó có tích hợp sẵn canbus, nhưng nếu bật lâu nó ko chịu nổi dòng, thành ra thiếu hụt điện, dẫn đến việc chớp nhanh. Bác gắn 4 bóng led thì cũng vậy, nó chỉ chớp bình thường được chục giây thôi, sau đó chớp nhanh.
giải pháp là bác mua thêm 4 cục canbus cho từng bóng (mặc dù bóng đã có canbus rồi) về đấu song song, nó sẽ hết hiện tượng chớp nhanh, bác bật bao lâu cũng ko bị nhanh. Em cũng đã từng bị như bác, và giải pháp đưa ra là em đã làm trên xe em rồi. Em cũng mua thương hiệu này, sáng thôi rồi ;)

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Xe em vios 2020, em củng đang quan tâm, mần mò trên mạng cả tuần tìm được cặp này, giá khá căng, có hẳn quạt tản nhiệt. Nhưng chưa xuống tiền do sợ các vấn đề chớp nhanh như anh em đã nói ở trên, và khi bật lâu khoảng 10 20 phút thì như thế nào. Anh em nào gắn thành công chia sẽ cho em có động lực với.!

Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
Xe em vios 2020, em củng đang quan tâm, mần mò trên mạng cả tuần tìm được cặp này, giá khá căng, có hẳn quạt tản nhiệt. Nhưng chưa xuống tiền do sợ các vấn đề chớp nhanh như anh em đã nói ở trên, và khi bật lâu khoảng 10 20 phút thì như thế nào. Anh em nào gắn thành công chia sẽ cho em có động lực với.!
Chắc bác tính chạy thẵng ....qua giao lộ mà để warning à ..... làm gì mà để 10, 20 phút như thế :):):):)

• Like
Reactions: xekhonglop
Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
ngày trước e chơi xe máy hay mò mẫm có lắp cái này, mua cục chớp điện tử thay vào là xong. Giờ ngồi trong xe chẳng buồn quan tâm, để zin nó có hư 1 bóng, các bóng còn lại sẽ chớp nhanh còn biết đường thay. Với lại có tuổi rồi để vậy nhìn cho nó chuẩn cái người.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
5/7/16
1.953
13.814
113
xe cỏ đâu có canbus, xe cỏ chỉ cần thay cục chớp xinhan led là nó ngon lành thôi

Hạng D
9/1/06
2.596
11.556
113
HCM
Đầu tiên các anh phải hiểu nguyên lý chớp tắt signal nó làm việc theo kiểu gì thì mới thay cho đúng, canbus hay điện trở đều cùng 1 nguyên lý kỹ thuật. Chứ ko hiểu nguyên lý kỹ thuật đi thay linh tinh từ bóng 21W xuống còn 5W cho tiết kiệm điện thì lạy luôn

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Xem cho biết cách "cục nháy" - Cục chớp dùng nhiệt do dòng tải hay cục chớp truyền thống. Cục chớp này cần dòng lớn để tạo nhịp chớp (~ 4A ampe : cho 2 bóng xi nhan halogen 21w=12Vx1.75A ~ 3.5 Ampe cho dòng tải 2 bóng)
Sau này người ta thay bằng cục chớp điện tử :thì không cần dòng lớn nó vẫn chớp theo nhịp- do nó tạo nhịp bằng IC.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Em đã mua 4 bóng nhan led của anh Vua đèn led (vô youtube tra ra) ,lắp vô xe xong là hoạt động bình thường như bóng gin nha,giá 250k/1 bóng, không cần thay cục chóp điện tử.

• Like
Reactions: xekhonglop