Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Em đang đi con 1.8AT mà sao em thấy cái đèn của nó đi ban đêm sao ko dc sáng cho lắm. Vậy nên em định thay đèn Xenon cho nó. Hôm qua em ra Công Thành hỏi thì họ nói có bộ đèn Xenon của Đài Loan hay Trung Quốc gì đó, giá 1tr8, bảo hành 1 năm luôn. Cũng có loại Xenon của Phillip, giá khỏang 9tr, bảo hành cũng 1năm.
Em ko biết chất lượng của mấy loại này ra sao nữa. Mong các pác có kinh nghiệm thì chỉ em giúp là có nên thay đèn Xenon ko? Và nếu thay thì có nguy hiểm gì cho dàn điện của xe mình ko? Thanks các pác nhiều nha!

Hạng B1
2/8/07
61
0
0
39
RE: Thay đèn Xenon cho Civic 1.8AT

Mình đã nghe rất nhiều bro và thợ sữa điện trong các hãng khuyên ko nên thay đèn từ halogen sang xenon, lý do là sẽ ảnh hưởng đến hệ thống điện đèn chung của xe...:), chúc bác có qđịnh chính xác

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

Trích đoạn: vucgt

Mình đã nghe rất nhiều bro và thợ sữa điện trong các hãng khuyên ko nên thay đèn từ halogen sang xenon, lý do là sẽ ảnh hưởng đến hệ thống điện đèn chung của xe...:), chúc bác có qđịnh chính xác

em mới vừa nghe dzụ này à nha !!! con xế ghẻ của em thay 1 cặp Tung Của, 4000k đi hơn 1 năm chẳng thấy gì hết. theo em thấy màu vàng đi ban đêm sẽ dể nhìn hơn , có bác nào cũng thấy giống như em ko ?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nếu nâng cấp Xenon mà không có ống kính hội tụ cũng không cải thiện nhiều, chơi nguyên cụm sau nè bác

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=620018

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Em cũng nghe mấy anh trên hãng nói nhu thế. Rồi nếu mình muốn thay cả dàn xenon của xe 2.0 thì tổng thiệt hại khoảng 17-18tr gì đó. wá chóang luôn.
Tại thằng bạn của em cũng mới gắn xenon 1tr8 đó ở trên Công Thành cho chiếc Grandis của nó rồi. Em thấy vẫn ổn, ko có vấn đề gì về điện đó cả nên em thấy băn khoăn wá!

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Sao mà ảnh hướng được ??? Máy phát tốt, ắc quy ngon, đèn đúng W thì bác lắp vô tư

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội

về chuyện điện đóm thì bác vô tư đi. Mấy con 2B đung ắc quy ghẻ còn chơi xenon sáng chưng đc mà bác

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

về chuyện điện đóm thì bác vô tư đi. Mấy con 2B đung ắc quy ghẻ còn chơi xenon sáng chưng đc mà bác
em có tham khảo ý kiến nhiều người thì điều quan trọng không phải là hư ắc quy mà mà là chết ECU hay gì gì khác...

không sao đâu bác !! bác cứ lắp vào nhưng nếu cẩn thận thì nên dùng rờ le khiển (lấy nguồn trực tiếp từ acquy - còn điện dây đèn cũ làm dây khiển rờ le ) như bài em đã post
vậy các bác nói em .......... ha~ vì em đang đi civic , có gắn đèn neon gầm màu xanh dương ,đèn sương mù thay bằng bóng xenon trắng 5000k ,đèn cos em thay bằng xenon trắng xanh 6500k ,đèn pha thay bằng xenon xanh 9000k (loâi này rất nhạy ,không giống như xenon thường) !!! ra đường bật hết lên thì như đi ban ngày !!rồi em chạy vào sương thì bình thường ,em còn nhìn rõ hơn cả cái đèn màu vàng ấy !! đi đường có sương mù mà gặp xe nào pha mình thì .......... bầu trời xanh luôn !!!chiếu xa lắm !!! độ sáng gấp 4 lần đèn halogen !!