Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com
Em muốn thay cặp mắt xenon cho vợ em. Có bác nào đã thay hoặc có cao kiến gì thì góp ý cho em với. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh
RE: Thay đèn xenon cho Grandis

Em cũng không rành lắm về độ xe nhưng theo em biết thì bác cứ quần hết cái khu Trần Bình Trọng Q5 là được, theo như tạp chí OTOXMVN thì khỏang 400$/ bộ thì phải! Đó là hàng tốt đấy bác, cũng phải cẩn thận với hàng dởm, rồi còn có loại giả Xenon, giá 80k VND. loại này chắc tụi 2 bánh mui trần hay gắn. Em nhớ bác Accord đã từng nói với em rằng, đèn xenon chính hiệu rất có cường độ sáng gấp đôi đèn halogen nhưng không gây lóa mắt và ít hao điện

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Vậy còn bộ đèn của Gala thì khoảng bao nhiêu hả bác bmwism

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: bmwism

đèn xenon chính hiệu rất có cường độ sáng gấp đôi đèn halogen nhưng không gây lóa mắt và ít hao điện

Đoạn đầu và đoạn sau của bác thì đúng, còn đoạn giữa thì chưa chắc đã đúng, Nếu đó là bóng chống loá (loại này chỉ 1 vài hãng như Phillips mới làm) thì đúng, còn không phải thì có xịn mấy mà không có thấu kính thì vận loá như thường

@secooto: bác chịu khó đọc lại mấy cái bài về đèn xenon thì sẽ có câu trả lời ngay thôi. Cứ dùng chức năng tìm kiếm với từ khoá là Xenon là ra 1 loạt ngay

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

@secooto: bác mua Rạn đít có được tham gia chương trình bốc thăm trúng xe không?

Công ty em mua 1 con Rạn đít 44K lại trúng được 1 Gala gần 30K, sướng thật nhỉ.

Khi đó thì gắn cái quái gì vào xe mà chả được các bác nhể.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Bác Tùng ngựa ở Vinamilk phải không? Chỉ có 1 anh gì đấy ở Hà nội trúng 1 con rạn đít thôi, còn lại toàn doanh nghiệp trúng. Em cám ơn bác minhtit nhé. Em chỉ muốn hỏi xem đã có bác nào gắn chưa? Kết quả ra sao và cho em một lời khuyên thôi mà.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Em có ông anh chạy Grandis,thay hai cặp xenon cho cả đèn lái và đèn sương mù,nhìn cực kì khó chịu,nhất là khi chạy ngoài đường buổi tối mà mở hết 4 đèn[>:][>:]

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: secooto

Bác Tùng ngựa ở Vinamilk phải không? Chỉ có 1 anh gì đấy ở Hà nội trúng 1 con rạn đít thôi, còn lại toàn doanh nghiệp trúng. Em cám ơn bác minhtit nhé. Em chỉ muốn hỏi xem đã có bác nào gắn chưa? Kết quả ra sao và cho em một lời khuyên thôi mà.

Nick em thế mà bác lại bảo Tùng ngựa[:-][:-]
Chương trình khuyến mãi đúng ra là nên để cho những ai bỏ tiền túi mua trúng thì hay hơn cho các doanh nghiệp nhỉ bác nhỉ, chẳng hạn như bác trúng có phải hay không :D:D anh em lại được một chầu