Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Chào các bác, em có một số vấn đề mong các bác chỉ giúp:
1. Sổ đăng kiểm xe em ghi kích cỡ lốp 225/45/17 nay em muốn thay lốp 245/40/17 thì có cần phải đăng kiểm lại không? Hoặc nếu em sử dụng lốp này khi bị thổi có bị ghép vào lỗi "Điều khiển xe lắp bánh lốp không đúng kích cỡ " không?
-> Em tự trả lời được rồi, điểm đ, khoản 2 Điều 19, NĐ 34
2. Nếu em độ body cho xe thì có vi phạm lỗi "tự ý thay đổi hình dáng của xe không đúng thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt"
Cám ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/10/09
664
302
63
fatboyblue nói:
1. Sổ đăng kiểm xe em ghi kích cỡ lốp<span style=""color: #ff0000;""> 225/45/17 </span>nay em muốn thay lốp <span style=""color: #0000ff;"">245/40/17</span> thì có cần phải đăng kiểm lại không? Hoặc nếu em sử dụng lốp này khi bị thổi có bị ghép vào lỗi "Điều khiển xe lắp bánh lốp không đúng kích cỡ " không?
2. Nếu em độ body cho xe thì có vi phạm lỗi "tự ý thay đổi hình dáng của xe không đúng thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt"
Cám ơn các bác!

- 1: cái màu đỏ bác muốn thay bằng màu xanh thì Bác không cần phải đăng kiểm lại, vì đăng kiểm không chấp nhận( và không có cách nào để hợp pháp được). Và khi lưu thông thì luôn " sống trong sợ hãi" vì không biết bị phạt lúc nào. Em đã thay và đành chấp nhận luôn là người có lỗi.

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Cám ơn bác, còn cái này thì sao ạ?

Nếu em độ body cho xe thì có vi phạm lỗi "tự ý thay đổi hình dáng của xe không đúng thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt"

Hạng C
14/5/10
601
3
18
Đây nè bác

Để mọi người cùng hiểu xin giải thích từ "độ bodykit" nghĩa là "độ hình dáng xe", làm mới và khác đi hình dáng ban đầu. Bản chất độ bodykit nghĩa là đã làm cho hình dáng, kích thước, màu sắc của xe khác với nguyên thủy ban đầu. Cơ quản quản lý chuyên Ngành về ô tô yêu cầu mọi cải tạo liên quan và làm thay đổi hình dáng, kích thước ban đầu đều phải lập hồ sơ cải tạo kỹ thuật. Riêng thay đổi màu sơn phải đến cơ quan CSGT để thay đổi màu sơn trong giấy CN ĐK.
dangkiemOto.com
http://www.dangkiemoto.co...ST=mod:faqs%7Cfid:3272

Hạng B2
16/8/09
406
19
28
44
Mita nói:
fatboyblue nói:
1. Sổ đăng kiểm xe em ghi kích cỡ lốp<span style=""color: #ff0000;""> 225/45/17 </span>nay em muốn thay lốp <span style=""color: #0000ff;"">245/40/17</span> thì có cần phải đăng kiểm lại không? Hoặc nếu em sử dụng lốp này khi bị thổi có bị ghép vào lỗi "Điều khiển xe lắp bánh lốp không đúng kích cỡ " không?
Cám ơn các bác!

- 1: cái màu đỏ bác muốn thay bằng màu xanh thì Bác không cần phải đăng kiểm lại, vì đăng kiểm không chấp nhận( và không có cách nào để hợp pháp được). Và khi lưu thông thì luôn " sống trong sợ hãi" vì không biết bị phạt lúc nào. Em đã thay và đành chấp nhận luôn là người có lỗi.
làm tốt bác ah

http://www.otosaigon.com/...m%C3%A2m-m3719053.aspx

Thay đổi kích cỡ lốp xe và hình dáng xe!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/2/11
158
11
18
toyotafan nói:
Mita nói:
fatboyblue nói:
Cám ơn các bác!

làm tốt bác ah

http://www.otosaigon.com/...m%C3%A2m-m3719053.aspx

Chỉ riêng BMW mới làm được thôi nha bác.
Về body kit thì bác cứ chơi vô tư, chỉ sợ lúa ko gặt kịp thôi. Hiện nay các hãng xe vẫn đang bán kit ầm ầm đấy chứ bác. Mua và gắn tại hãng hợp pháp thì ok hết.