Hạng B2
27/2/10
112
42
28
Chào các bác,

Em 25 tuổi mới mua được chiếc asama. Các bác cho em hỏi ở VN thì mình tra nhớt gì vào xích cho nó đỡ kêu và không bị sét vậy?

Em cảm ơn.

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Tại sao bác gì đó không nhờ tư vấn về xe Porsche Panamera mà lại đi nhờ tư vấn Lexus bởi Lexus nói riêng và Toyota nói chung là những chiếc xe không được người đam mê xe yêu thích, chẳng những vậy còn bị dè bỉu, coi thường. Bác post câu hỏi này lên nhiều người dù không nói ra nhưng sẽ nghĩ "nhiều tiền nhưng mà ngu, mười phần chắc chín là của ba má rồi. Tui có từng đó tiền thì tui sẽ mua xe này xe kia cho sướng...". Nhưng nếu là Porsche thì có khi các comment hỏi xoáy kia sẽ thành "đúng là tuổi trẻ, tài cao lại sành chơi xe nữa" chứ chẳng chơi vì ở đây thì cứ sành chơi xe là chiếu trên rồi. Mà đã sành chơi xe thì hẳn là có tài, tự thân lập nghiệp được cũng không phải là khó hiểu.

Tập Lái
22/8/16
27
16
3
Cám ơn mấy anh đã chia sẻ kinh nghiệm! 25 tuổi mới cưới vợ và cũng được gia đình hậu thuẫn thêm coi như quà cưới mới mua được xe thôi đừng ném e tội nghiệp!
Bác kệ ng ta nói này nói nọ đi, gato nên mới vậy đó, bác có điều kiện đi đc xe ngon cứ đi, mỗi ng hoàn cảnh khác nhau, đâu thể bắt C$ đi xe dream đc. Cái xe ngon phục vụ mình và gia đình, xe càng xịn càng cho cảm giác an toàn và sướng ng lái. Chúc bác thay nhớt sớm nhé. Lexus chỉ cần đổ nhớt tổng hợp toàn phần là xịn rồi, hãng nào cũng đc, tùy bác chọn

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Thay nhớt trong bản hãng sometime rẻ hơn ở ngoài đấy ạ

Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Hôm rồi có anh kia mang xe tới garage mình sửa .Chật quá nên đậu ngoài nắng cho thằng nhóc tháo đồ . 5 phút sau ra thấy nguyên tấm chăn trùm cái xe kính mui và cả phần kính chắn gió .
Mua xe để nó phục vụ mình là chủ yếu ,chi li quá cho khổ .Trăm người bán thì vạn người mua,ai thích gì thì mua nấy sao em thấy nhiều bác còn so đo chi cho mệt . Xe gì cũng là xe,mấy con xe Đức nhiều khi mấy anh lái dọt nhập về toàn bản Base chỉ có cái vỏ bề ngoài và cái động cơ thôi .Anh nào đam mê lắm thì 1 trăm anh độ đồ chính hãng được 1 anh .Còn lại toàn hàng tàu,hàng taiwan chủ yếu thôi .

Bởi người ta nói con người khổ là vậy .Ông thì sướng ko chịu mua chim,mua cá, mua chó ....về làm osin cho nó .Ông thì mê gái ham nhậu thì cũng có ông làm mọi cho xe ...:D:D:D:D . Đời là bể khổ mà

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Lần sau hỏi j thì cứ hỏi thôi nhé, ko ai thắc mắc bao nhiêu tuổi cả mà phải khai. Có tiền mua le sớt thì cứ vào chỗ nào sang trảnh hét to thay cho nhớt đẳng cấp nhất

Hạng B2
18/4/12
472
814
93
trong Lexus có bán nhớt full synthetic của hãng luôn mà? Sao phải đi hỏi ba cái này?

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mang xe qua xưởng lên cầu text mới được anh . Khó đón mò lămz
Trước e đi Bim 320 2010 , cũng bị bơm trợ lực lái , khi đánh hết lái nghe tiếng gru gru , rì rì . Nên e cũng đoán là bơm trợ lực , ko biết giá cả thế nào , có sẵn hàng ko , e muốn sua ngay trong ngày có kịp ko bác nhỉ , nếu đúng bệnh ấy bác ạ ...