Hạng B2
26/5/11
268
152
43
Thấy con hà mã này lạ ghê ta
có con bạn nó có tiền mà đang phân vân mua xe gì , nghe hà mã nói vậy e sẽ cố gắng kêu nó đi mua xe Nhật , tối về thể nào nó cũng phun ra tiếng JAV , kkkkkk
Phun vào mặt thì mới thích anh nhá
Em là em cứ thích phun thẳng mặt
Như thế mới thể hiện khí phách
Khẩu khí mà mang hơi JAV thì bao thơm

Hạng B2
26/5/11
268
152
43
Nghe đồn anh chạy chiếc xe e90 325i đẹp nhất vịnh Thái Lan. Nếu đúng vậy thì anh xài ATF2. Còn em nhầm với bác chạy cruze bên CFC thì bác vui lòng check với kỹ thuật bên đó.
thân ái!
Em thấy cờ-ru hay bê-em đều chạy ngang nhau
Nghe giang hồ đồn đoán là cờ-ru lên 190km/h cũng như bê-em lên 185km/h
Nhưng em vẫn chưa có xe nào. Chỉ đi loanh quanh nghe hóng rồi phán thôi. Chán

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Em thấy cờ-ru hay bê-em đều chạy ngang nhau
Nghe giang hồ đồn đoán là cờ-ru lên 190km/h cũng như bê-em lên 185km/h
Nhưng em vẫn chưa có xe nào. Chỉ đi loanh quanh nghe hóng rồi phán thôi. Chán
Em cũng nghe đồn bác trước có cưỡi bim, giờ thất thế cưỡi Asama đi chọt ngoái bim :)

Theo em bỏ tiền mua con xe tiền tỷ thì chắc ko dám tiếc vài đồng để thay nhớt hộp số mà hãng đang sd. Chuột bạch nhớt rẻ tí mà đi toong hộp số thì còn khốn nạn hơn, sửa xong chỉ có bán xe mà vẫn lo lắng chủ sau chửi. Riêng em thì đi mua nhớt mà nguồn EA đang sd, ra garage ngoài có kinh nghiệm thay! Vẫn rẻ được mớ!

• Like
Reactions: Chưa có xe
Tập Lái
15/5/10
9
66
13
Re:Thay nhớt hộp số! Các bác tư vấn cho em với
146.000 VNĐ/Lít là dầu hộp số ZF hay loại gì vậy bác ?

Em chào bác, hôm nay em vừa thay dầu hộp số ở Việt Mỹ ( garage) dầu được tính với giá là 146.000 VND/ lít ( xe em 318i đời 2002 hết 9 lít)

Em vừa thay dầu hộp số tại Garage Việt Mỹ trên đường Nguyễn Tất Thành,Q4.
xe em BMW 318i, đời 2002. Thay hết 9 lít dầu (hộp số)
Đơn giá là 146.000 VND/lít.
Tổng Chi phí cả công và dầu là: 1.755.000 VNĐ
Trong bảng báo giá là em phải thay cả ron cạc te gì đấy ( khoảng 1 triệu cho cái ron). Nhưng vì không có hàng ( ron) nên em để lại ron cũ xài tạm.
NÓi chung, chất lượng bên garage Việt Mỹ làm rất tuyệt vời, máy móc tiên tiến và thợ rất nhiệt tình.....em cho 8 điểm

Trong quá trình thay dầu hộp số, em thấy thật là không đơn giản cho mấy. hay có thể vì em không rành nên thấy nó phức tạp, nhưng cũng khá khó:cool:
Về Chất lượng của garage, em thấy có 1 chiếc lamboghini cũng làm ở đó, 1 chiếc mer S550 cũng sửa ở đó và nhiều dòng cao cấp như porsche, audi, BMW.....!
Có thể chất lượng Garage rất tốt nên mới có nhiều thân chủ dùng xe xịn tin tưởng.
Giá cả em thấy rất hợp lý và rất ổn:)

149k chắc chắn k phải nhớt của ZF

Chỉnh sửa cuối: