Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Chào các bác!
Em tham khảo thì thấy có bác nào đó thay nhớt hộp số xong thì xe đứng im, không nhúc nhíc khi đã vào số. em nhờ các bác tư vấn cho em.
Thay nhớt hộp số ở đâu là yên tâm ( ngoại trừ Hãng)
Và nhớt hộp số khi nào thì cần thay ạ:cool:
Em cảm ơn các bác nhiều

Xe em BMW 318i đời 2002

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Re:Thay nhớt hộp số! Các bác tư vấn cho em với

bac o SG thi ngoai EA vao Que huong, Viet my se an tam hon. em tung cham nhot hop so o QH.
Hon 100 ngan km thi moi xem xet nen thay hay kg nhe bac. Nhot hs kha dat do nha, gap 3,4 lan nhot may do.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh

moonriver nói:
bac o SG thi ngoai EA vao Que huong, Viet my se an tam hon. em tung cham nhot hop so o QH.
Hon 100 ngan km thi moi xem xet nen thay hay kg nhe bac. Nhot hs kha dat do nha, gap 3,4 lan nhot may do.
Em cảm ơn bác nhiều. Bác nói là Garage Việt Mỹ ở Nguyễn Tất Thành Q4 đúng không bác?
Vậy chiều em sẽ mang xe ra đó, em cảm ơn bác nhiều nhé!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

dolathanh nói:
moonriver nói:
Em cảm ơn bác nhiều. Bác nói là Garage Việt Mỹ ở Nguyễn Tất Thành Q4 đúng không bác?
bác ơi xe bác chạy được bao nhiêu km mà bác tính thay nhớt hộp số vậy, nếu có thay , khi nào xong bác chia sẽ kinh nghiệm cho anh em với

Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Xe mình là 318i / E 46 , chạy 55 K , hôm nọ vui tay thay dầu hộp số , tính hết 5,5 lít X 650 000 vnds / lít . Bác xem có phải thay dầu cầu nữa không nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh

hungbleu nói:
Xe mình là 318i / E 46 , chạy 55 K , hôm nọ vui tay thay dầu hộp số , tính hết 5,5 lít X 650 000 vnds / lít . Bác xem có phải thay dầu cầu nữa không nhé .
Em chào bác, hôm nay em vừa thay dầu hộp số ở Việt Mỹ ( garage) dầu được tính với giá là 146.000 VND/ lít ( xe em 318i đời 2002 hết 9 lít)
MDF nói:
dolathanh nói:
moonriver nói:
bác ơi xe bác chạy được bao nhiêu km mà bác tính thay nhớt hộp số vậy, nếu có thay , khi nào xong bác chia sẽ kinh nghiệm cho anh em với
Em vừa thay dầu hộp số tại Garage Việt Mỹ trên đường Nguyễn Tất Thành,Q4.
xe em BMW 318i, đời 2002. Thay hết 9 lít dầu (hộp số)
Đơn giá là 146.000 VND/lít.
Tổng Chi phí cả công và dầu là: 1.755.000 VNĐ
Trong bảng báo giá là em phải thay cả ron cạc te gì đấy ( khoảng 1 triệu cho cái ron). Nhưng vì không có hàng ( ron) nên em để lại ron cũ xài tạm.
NÓi chung, chất lượng bên garage Việt Mỹ làm rất tuyệt vời, máy móc tiên tiến và thợ rất nhiệt tình.....em cho 8 điểm

Trong quá trình thay dầu hộp số, em thấy thật là không đơn giản cho mấy. hay có thể vì em không rành nên thấy nó phức tạp, nhưng cũng khá khó:cool:
Về Chất lượng của garage, em thấy có 1 chiếc lamboghini cũng làm ở đó, 1 chiếc mer S550 cũng sửa ở đó và nhiều dòng cao cấp như porsche, audi, BMW.....!
Có thể chất lượng Garage rất tốt nên mới có nhiều thân chủ dùng xe xịn tin tưởng.
Giá cả em thấy rất hợp lý và rất ổn:)

Hạng B2
17/4/11
143
58
28
44

Dầu hộp số, dầu máy nếu bị hao thì nên thay hay châm thêm các bác nhỉ?

Hạng B1
10/8/06
85
0
6

Có thẻ tự thay hoặc châm thêm nhớt hộp số được ko các bác

Xe Bin mà hao nhớt máy hay nhớt hộp số thì có vấn đề khá lớn rồi đấy các bác ạ và các bác cũng chuẩn bị đưa em nó đi giải phẫu đi là vừa.
Với xe đời cũ thì có cây thăm dầu và việc thêm dầu vào khá đơn giản. Xe đời mới thì ko hề có que thăm,tất cả được đo bằng máy vì vậy khi thiếu dầu hệ thống sẽ báo khi các bác châm thêm bắt buộc phải setup lại hệ thống nếu không lỗi sẽ báo mãi và tới lúc nào đó xe các bác sẽ bị khóa hờn toàn không thể chạy được nữa.
Trong hội đã có bài hướng dẫn setup,nếu các bác chưa hiểu có thể ghé qua bên em số 45 Nguyễn Hữu Cảnh bên em sẽ hướng dẫn trực tiếp miễn phí cho các bác. Khi biết làm rồi thì các bác có thể thay nhớt ở nhà luôn đấy ạ. Trân trọng !!!

Hạng B1
7/1/13
64
16
8

viet my sũa xe tay nghề cao ko a,vì e tính kiểm tra bmw so với auto911 thì e nên chọn nơi nào,thank a