Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Tùy vô nhu cầu (loại xe nào) và sở thích (dòng xe nào) mà chọn thôi bác ơi. Nhà bác đã dùng xe lâu năm rồi mà giờ cầm 850tr lên đây nhờ tư vấn thì sợ không thu hoạch được thông tin gì có ích.
Thích điềm đạm thì mua sedan như Altis hay Mazda 3, hay trẻ trung, thể thao thì Civic, Elantra, Cerato, thích CUV thì Tucson, Outlander, HRV, hay EcoSport cũng không phải lựa chọn tồi nếu bố của bác muốn hồi xuân (mà còn tiết kiệm đc kha khá vốn)... Còn xe cũ thì cũng quá là nhiều lựa chọn trong tầm giá đó. Quan trọng là bố của bác thích cái gì và muốn hướng tới chiếc xe thế nào thôi. Chứ bác hỏi tư vấn một cách chung chung vậy thì sẽ loạn trên này ngay :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
:))) Dí sát đít
Nói chứ em VOTE thêm con Mazda 6 nhé :v ... ~900 là lăn bánh dc con 2.0 rồi, sedan hạng D vừa sang lại bền bỉ.
Không thì làm con Optima bản giữa cũng khá êm.
Đã có cỡ 850tr thì chọn Sedan hạng C để mà làm gì :))). Sedan là phải hạng D, còn ko thì CUV/ SUV như Outlander CX5.
Optima giờ còn 2 bản thôi.

Hạng B2
18/12/18
134
50
43
Giá này vs đã đi altis vs lớn tuổi thì cứ altis tiếp đi bác
E cũng nghĩ như bác. Lớn tuổi thì chuyện xe cộ đâu quan trọng nữa, để dành tiền làm chuyện khác ý nghĩa hơn.

Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Optima 2.0, 789tr, bớt tùm lum. 850tr của bác là vừa đủ. Ra biển tỉnh khéo con dư mấy tr rửa xe.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chạy ít, lại chạy ở quê, đứng tuổi rồi. thì sao không chọn 1 con xe Đức mà đi cho nó sang chảnh những năm cuối đời nhỉ. Em Vote 1 vé cho Mercedes C250 đời 2015-2016. Đảm bảo với bác các xe Nhật, Hàn Đời mới kính kong bây giờ cùng tầm tiền này không bao giờ bằng em này. Dòng C cũng rất lành tính. không đổng đảnh như dòng E, S đâu. Chứ đổi Altis lại mua Altis thì đổi làm gì, đổi là phải lên đời hãy đổi. Lớn tuổi thì bác cứ mạnh dạn đi. Cụ cống hiến nhiều rồi, hưởng thụ xíu không cần lăn tăn quá

Hạng D
22/1/19
4.059
6.697
113
Theo mình, ổng nên ngưng cái sự cưới vợ (lần cuối ) này để tiền cho con trai ổng cưới vợ (lần đầu)
Em nghĩ là con trai ổng cũng đã có vợ rồi. Mà còn vài năm tháng tuổi già, sao không cho người ta hưởng thụ mà lại bắt phải hy sinh cho con nhỉ?