Tập Lái
29/9/16
27
38
13
Chính xác! Đã là tài xế thì ai cũng phải bảo đảm an toàn cho bản thân và những người trên xe cả. Nhất là các bác tài của xe cấp cứu còn bị áp lực về thời gian nữa. Tuy vậy, mình cũng phải bảo đảm an toàn cho những người tham gia giao thông xung quanh mình nữa bác ạ! Đã có không ít tai nạn đáng tiếc xẫy ra do lạm dụng ưu tiên. Như trường hợp trên thì việc đi ngược chiều vòng xuyến của xe cấp cứu này cũng không tranh thủ thời gian được tí nào (chưa muốn nói là nhiều khi còn chậm hơn) mà còn nguy hiểm cho các phương tiện khác.

Hạng D
18/2/10
3.114
2.861
113
Mấy bác thấy tài xế xe cấp cứu đeo dây an toàn bao giờ chưa ? An toàn của họ mà họ còn không quan tâm thì còn quan tâm đến ai nữa!

• Like
Reactions: SORENTO.2016
Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Mình đi đường thấy nhiều anh vẫn kèn cựa với xe cứu thương.

Nhiều anh lên diễn đàn than thở: trong xe không thấy người mà sao tài xế mở đèn chạy vượt đèn đỏ ,,,

Vậy mà pác cũng không hiểu ah?

Đơn giản là nhà mấy ảnh rộng/có điều kiện, trong nhà mấy ảnh ngoài bả cả, bà 2 thì có đậu thêm bà cấp. Lúc cần thì đờ rét lun.

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
Em thấy có 2 vấn đề:
1. Xe cấp cứu chỉ chớp đèn chứ không hụ còi
2. Đây là vòng xoay chứ không phải đường 1 chiều, nên nếu chạy ngược chiều thì có khả năng "hốt" rất nhiều phương tiện; như vậy chỉ vì cứu 1 người mà có thể giết vô số người sao!
Chớp đèn đã là làm nhiệm vụ rồi bạn ơi, vấn đề là có đúng làm nv ko thôi. Đi hầm Thủ Thiêm suốt, khi vào hầm là tắt còi hết, ra thì mở lại

còn xe quay đầu trước vòng xoay thì không biết như thế nào. hồi xưa học thì khi thấy bản hiệu vòng xoay là bắt buột phải đi theo vậy

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Em thấy có 2 vấn đề:
1. Xe cấp cứu chỉ chớp đèn chứ không hụ còi
2. Đây là vòng xoay chứ không phải đường 1 chiều, nên nếu chạy ngược chiều thì có khả năng "hốt" rất nhiều phương tiện; như vậy chỉ vì cứu 1 người mà có thể giết vô số người sao!
Cái ngu của mấy thằng tiến sĩ giấy là ở đó đó bác.

• Like
Reactions: atomlife
Hạng D
1/7/16
1.008
4.841
113
- Đã gọi là cấp cứu - khẩn cấp - ưu tiên: mà các anh còn đi hơn thua so kè điều kiện này nọ, đòi phải kèn, bắt bẻ luật ...

- Khi nào các anh có người thân ngồi trên đó và 1s cũng quý giá đến an nguy thì các anh sẽ im lặng hết và cảm ơn những con người can đảm đó.

- Ra đường hãy nhường họ bằng mọi cách trong khả năng anh có thể làm, chỉ cần biết nhiêu đó thôi.

Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Nếu bác đọc kỹ các qui định về tín hiệu ưu tiên thì sẽ hiểu và không thắc nữa.

Hạng B2
14/1/16
133
136
43
49
Cái ngu của mấy thằng tiến sĩ giấy là ở đó đó bác.
Nói người ta thì nên xem lại mình nhé, tất cả những điều kiện ưu tiên đều là luật quốc tế không phải riêng của vn đâu. Vn cũng chỉ áp dụng và thêm một vài điều để phù hợp với vn thôi. Nhưng mỗi quốc gia khi có phương tiện ưu tiên đi làm nv thì họ có cách hành sự khác với VN thôi.