zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0
lần trước mình thấy chương trình giới thiệu sản phẩm mới đó là cái camera hồng ngoại gắn trong xe để đi vào canh đêm hoặc lúc trời mưa, khi tầm nhìn xa bị hạn chế. Nó thu và hiện lên màn hình rẩt rỏ những vật cản phí trước và rất xa mà mắt mình chỉ thấy khi tới gần. Thậm chí nó còn thấy cả được hình ảnh của con người qua màu đỏ của thân nhiệt nữa. Không biết cái này có bác nào xài chưa nhỉ? Mình mới mua xe, muốn gắn nhưng không biết ở đâu các bác ạ.

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0
RE: Thiết bị an toàn khi đi đêm hoặc trời mưa.

hic -nobody know.

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

http://www.hella-press.com/search_detail.php?text_id=460&archiv=1&language=e&newdir=eng

Như thế này hả bác?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Cái này hay ha. Giá bao nhiêu vậy bác Narva?

Tập Lái
15/6/07
9
0
0
hà nội
cartoyvn.com

Bác vào http://www.cartoyvn.com/Shop/product.php?productid=106&cat=0&page= đây mà xem hôm trc em đọc thấy ở đó đấy ......kekke

Tập Lái
15/6/07
8
0
0

Theo tui cái này lợi bất cập hại , bạn bị chi phối bởi cái màn hình nhiều khi còn nguy hiểm hơn.

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

Em cũng nghĩ vậy, cứ lo nhìn từ xa, trong khi ngay trước mũi thì không thấy, boom cho một phát thì móm mũi :D. Thời tiết xấu tốt nhất là chạy chậm, an toàn bác ợ!

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0

không đâu bác ạ, cái này để xem khi không nhìn rỏ phía xa mà, với lại mỗi lần nhìn khoãng 0,5 - 1 giây thì làm sao. em sợ khi mình chăm chú lái xe,(vd trong mưa hoặc trong sương mù) , Hoặc gặp đèn xe đối diện làm chóa mắt. đến khi thấy được có xe đằng trước thì đả - ẦM rồi, Bác ạ.

Như cái hình trước là ta có thể tông vào cái người đi bộ rồi đấy bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: zeo

không đâu bác ạ, cái này để xem khi không nhìn rỏ phía xa mà, với lại mỗi lần nhìn khoãng 0,5 - 1 giây thì làm sao. em sợ khi mình chăm chú lái xe,(vd trong mưa hoặc trong sương mù) , Hoặc gặp đèn xe đối diện làm chóa mắt. đến khi thấy được có xe đằng trước thì đả - ẦM rồi, Bác ạ.

Như cái hình trước là ta có thể tông vào cái người đi bộ rồi đấy bác.
Gặp sương mù đến không thấy đường đi,bác không lo bị chói mắt đâu,đèn pha của xe truớc nó cũng tù mù như 2 cái đèn trung thu của trẻ em,chỉ cần đi thật chậm và nhấn còi khi thấy phía trước có 2 cái gì như 2 mặt trăng từ từ tiến tới,nó cũng thấy xe bác y chang như vậy..!(cánh lái xe chuyên nghiệp hay gọi mù này là mù co hay mù gió!)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/6/07
8
0
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

(cánh lái xe chuyên nghiệp hay gọi mù này là mù co hay mù gió!)
Nói hay quá bác Sắt ơi, bác giải thch1 rõ cho em với