Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
RE: Thiết bị chạy xe SFE Khi Tắc đường!

cái này em thấy có ngay cả ở mer c200 đời 2003. ko cần loại sang lắm đâu bác ah. có thêm tính năng thì thick thật nhưng cứ chọc ngoáy vào xe là em thấy ngại... xe em chưa lắp thêm gì, kể cả cái xinhan protection mà bác chevol xuất ra ngoài Bắc này. tuy nhiên, em thik cai kiểu " mỗi người thik 1 kiểu":D
Trích đoạn: nhh2811

@all: Các bác yên tâm đi có 4 chứng chỉ chứng nhận chất lượng của Hàn, Mỹ...em không nhớ lắm. Còn nếu nó có trục chặc chẳng hạn thì cũng không nguy hiểm đến mức chết người đâu! Vì cùng lắm trả lại hoạt động của Phanh như hãng thiết kế thôi mà! Thấy quảng cáo là các xe Mec,Audi,BMW cũng đã áp dụng rồi nhưng chỉ ở các xe hạng sang thôi! Các bác cứ ném đá thoải mái đi!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Lắp hệ thống này vào vừa nhàn, vừa run. Nhưng như vậy mới là chơi xe. Ủng hộ bác nào đi đầu tiên.

Hạng B2
23/10/07
128
0
16

Theo em thì không nên lắp, đúng như bác HD230LI nói. Vì thưa các bác khi các bác bỏ chân phanh ra là xe nó đã tự bò đi rồi ( xe số Tụ động), nếu lắp thêm bộ này vào thì lại phải thêm ga nó mới chạy.......... em sợ lúc đó hôn vào mông em đi trước thì nguy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thường thì nếu dừng dưới 30 giây, tôi để nguyên vị trí cần số ở D, còn trên 30 giây thì về N và đạp phanh tay. NHất là việc lắp em này lại phải đụng chạm dao kéo nên có khi cũng phải tính lại. Cứ để bác Hòa chạy một thời gian xem sao đã;)

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: Kienvang

Thường thì nếu dừng dưới 30 giây, tôi để nguyên vị trí cần số ở D, còn trên 30 giây thì về N và đạp phanh tay. NHất là việc lắp em này lại phải đụng chạm dao kéo nên có khi cũng phải tính lại. Cứ để bác Hòa chạy một thời gian xem sao đã;)

Tôi đang lo chân tay nó cứ bé dần đi thì bỏ mịa....:D:D:D

@HD230LI: Cái ống bác nhìn thấy là dùng cho xe số sàn bác ạ! Hình nhw 1 cái lắp vào trợ lực chân Côn hay sao ý! Em đọc tài liệu thấy nó bảo các trung tâm kiểm định đã test trên 1 triệu lần đạp phanh mà chưa xảy ra sự cố nào!
Mà cái này Bảo hiểm nó xui em lắp bác ạ! Không biết nếu có việc gì nó có trở mặy không nhỉ! mai chắc phải làm cái phụ lục với bảo hiểm quá!
@Tuấn1368: Hoàn toàn đồng ý với bác!

@all:Các bác cứ phản biện xem! cái quan trọng là giá đó có cao quá so với lợi ích không nhỉ! Em nghĩ nó còn thiết thực hơn VDC vì sài thường xuyên hơn nhất là mình chạy trong phố!

Hạng B2
5/4/07
150
0
16
www.yahoo.com.vn

Chức năng giữ chân phanh là một option của các xe đời cao như X5 chẳng hạn, đi trong phố khá tiện lợi khi hai chân thoải mái ở chỗ đèn đỏ. Kể ra 400 us cũng được các Bác nhỉ ?

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Em thì thấy công dụng tốt, nhưng giá thì đắt quá. Em đi trong phố cứ chỗ nào đèn đỏ hơn 60s, em cho về P luôn, hai chân rung rẩy thoải mái vô cùng

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: meebo

Em thì thấy công dụng tốt, nhưng giá thì đắt quá. Em đi trong phố cứ chỗ nào đèn đỏ hơn 60s, em cho về P luôn, hai chân rung rẩy thoải mái vô cùng
Bác giống em thế , về P để còn tranh thủ ngắm mấy em LL mắc Skirt ngắn đi 2 B.....:D:D. Đúng là nhàn cư vi bất thiện , em sợ mấy bác lắp bộ này lúc dừng đền đỏ ko có việc gì làm lại .... thì bỏ mịa.

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Trích đoạn: akay

em nghĩ là khó...........
hic hic, đi số sàn ở HN chỉ muốn bỏ xe ra đi con FIUTURE nhà em còn bốc hơn, hihi.
Nhưng chạy đường trường thì kết lắm....đúng ko các bác nhể, nhất là cái khoản có "bẹp" nào đó ngồi bên cạnh, cái tay mà khua khua , vô tình chạm vào cái j đó thì .......... à hèm.... "xin lỗi anh sờ nhầm cần số" hihi, bài này em đã test 1 lần, hi vọng có lần nữa.hihi

Bác nói vậy "bẹp" đòi lên lái thì coi như bác xong [:eek:] , chắc bác trốn xuống tận hàng 3, kể cả điều hòa ko tới, cho bác hết hy vọng luôn.
@nhh2811: bác nghiên cứuuuuu xong cho ae số sàn chưa bác nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/11/07
203
3
18
Melbourne

Theo em khi gặp đèn đỏ thì về P làm gì,Em mà gặp đèn đỏ thì em giật cần về N là được mà,chẳng cần phải tốn công thêm vài nấc làm gì:D:D:D