Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
RE: Thiết bị chạy xe SFE Khi Tắc đường!

Trích đoạn: tuanxoaiday_1992

Theo em khi gặp đèn đỏ thì về P làm gì,Em mà gặp đèn đỏ thì em giật cần về N là được mà,chẳng cần phải tốn công thêm vài nấc làm gì:D:D:D
Trôi xe bác ạ, em bị mấy lần rồi, khổ cái ở HN nhưng ko phải chỗ nào cũng bằng phằng cả. Còn nếu để D và giữ phanh nhiều khi em ko tập trung được dễ húc mông xe khác lắm, e mấy lần suýt bị rồi. HN vào mùa hè mát lắm, mát từ trong Fe mát ra đến ngoài đường mắt cứ đảo liền hồi :D:D:D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Thêm bộ phận, thêm sác xuất sai sót, lỗi. Quả này can thiệp hơi thô bạo, gan bé thì chịu khó "lao động" như nguyên bản thôi.

Theo em, về nguyên tắc an toàn, mỗi khi bắt đầu chuyển bánh là phải chủ động chân PHANH, sai lầm nghiêm trọng nhất là xuất phát điểm từ chân GA, xác xuất tai nạn sẽ tăng lên rất nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Đường đông em mỗi việc ,đạp phanh và nhả phanh (xe em số tự động) bây giờ lại thêm việc nhấn ga nó mới chạy .Mà không hiểu mình phanh từ từ (rà phanh ) nhỡ nó phanh khựng lại thì sao nhỉ

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

theo ý riêng của m thì cái này ko nên lắp, chả hay tí nào........

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Trích đoạn: meebo

Em thì thấy công dụng tốt, nhưng giá thì đắt quá. Em đi trong phố cứ chỗ nào đèn đỏ hơn 60s, em cho về P luôn, hai chân rung rẩy thoải mái vô cùng

Tôi có đọc trên OS này và có rất nhiều người thực hiện theo cách:

1. Nếu >30s, về N, kéo phanh tay
2. Nếu < 30s giữ nguyên D, đạp phanh chân.

Như vậy sẽ hạn chế đẩy vào ra vị trí N, có tác dụng tăng độ bền hộp số.

Không nên về P khi đang đỗ giữa đường vì nếu có thằng khùng nào đó húc vào mông mình thì không những bẹp mông mà còn đi tong cái hộp số luôn. P chỉ dùng khi xe đỗ hẳn ở vị trí an toàn (tương đối thôi) và cố định.

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Còn theo em thì cứ xe dừng lại dưới 30s hay trên 30s đều cứ phải về N và đạp phanh hết! Điều này cũng được nhà sản xuất khuyến cáo mà!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: muakskisses

Còn theo em thì cứ xe dừng lại dưới 30s hay trên 30s đều cứ phải về N và đạp phanh hết! Điều này cũng được nhà sản xuất khuyến cáo mà!

Đạp phanh thôi chứ không cần về N đâu, cái này nhiều bài phân tích rồi mà?

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Trích đoạn: fineline

Đường đông em mỗi việc ,đạp phanh và nhả phanh (xe em số tự động) bây giờ lại thêm việc nhấn ga nó mới chạy .Mà không hiểu mình phanh từ từ (rà phanh ) nhỡ nó phanh khựng lại thì sao nhỉ

Bác chỉnh thử ga răng ty lên thêm chút xem sao. Bình thường nhả phanh ra là nó đã từ từ di chuyển rùi mà