Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thiết bị mới

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Thân chào anh em!!! hôm nay mình post chủ đề nhằm lấy ý klnến từ anh em. Hôm rồi có người quen ở Mỹ nói rằng bên đó có lọai đầu DVD di dộng. Có thể cắm vào jack mồi lửa cho ra Output âm thanh còn ở trên xe thì muốn để đâu cũng được hoăc để cố định một chỗ thì có giá để kềm lại. Anh em có ai dùng loại đầu đĩa này chưa nếu rồi thì cho ý kiến nha.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Thiết bị mới

Thế theo ý bạn thì có thể để đầu DVD đó ở đâu ngòai ổ chứa đầu âm thanh đã có sẵn trên xe ? Mà nếu ráp vô đó thì có lẽ không nên lấy nguồn từ mồi thuốc lá !!
Mà sao DVD chỉ cho ra âm thanh ? Hay thiết bị này thuộc thế hệ ..rất lâu rồi ?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đọc đi đọc lại chẳng hiểu gì ? [8|]
" Có thể cắm vào jack mồi lửa cho ra Output âm thanh " không lẽ nó gửi tín hiệu âm thanh qua đường nguồn DC luôn :D

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Sorry anh em, mình nói hơi chung chung quá. Chẳng qua là thiết bị này có một cái chui để gim vào chỗ mồi thuôc lá để lấy nguồn điện, bên cạnh đó nó sẽ truyền tín hiệu âm thanh trên ổ DVD này qua loa cũng bằng cách gim vào ổ mồi thuốc. Thế đã rõ chưa các bác . Hình như bác nho_vo nói cũng gần chính xác đó. Hôm rồi trên Oto- Xe may có đang thiết bị này.

Tập Lái
5/10/06
46
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Der Fahrer

Thế theo ý bạn thì có thể để đầu DVD đó ở đâu ngòai ổ chứa đầu âm thanh đã có sẵn trên xe ? Mà nếu ráp vô đó thì có lẽ không nên lấy nguồn từ mồi thuốc lá !!
Mà sao DVD chỉ cho ra âm thanh ? Hay thiết bị này thuộc thế hệ ..rất lâu rồi ?
bạn có thể để ở bất cứ chỗ nào trên xe mà bạn muốn nếu ko. Bạn có thể đ63 nó trên giá cố định.

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Có gì đâu Bác ơi
Nôm na là thế này nhé
Thiết bị này lấy nguồn từ gạt tàn thuốc lá sau đó dùng phát và nhận bàng FM or Blouthus( ko biết em viết có đúng ko)
Tuy nhiên Head unit vẫn phải có , AUX in vẫn phải có và quan trọng nhất là không có gì bằng đấu trực tiếp cả
Và tất nhiên các thiết bị này nếu đủ tiêu chuẩn thì giá cũng không rẻ
Mọi cái làm thêm cho tiện lợi hơn ,còn âm thanh trên xe hơi : Head unit và 04 loa cũng như các loại màn hình 01 DIN, 02 DIN đã được quy chuẩn
không có cấu hình nào có thể thay đổi được

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cái Bác Tùng nói thì xưa như trái đất rồi :D cái chuyển qua FM nghe chán quá, âm thanh không trung thực, chỉ để nghe Radio thôi, còn qua Blue tooth rắc rối hơn vì không phổ thông

Tôi đang quan tâm đến cái kia cơ

Thế thì lại phải kiếm cái cục để nó moi tín hiệu AUDIO từ nguồn DC ra sau đó cắm vào cái amply nào đó nữa chứ :D Hoặc phải có cái amply chuyên dụng kèm theo ?

Last edited by a moderator: