Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Văn hoá luồn lách đã ăn sâu vào một bộ phận lớn của dân mình rồi.miễn sao có lợi cho mình nhất, còn ảnh hưởng tới ai hay ko thì mặc kệ.riết rồi đi đâu, làm gì cũng phải có đi cửa hậu thì mới xong việc hết.Nản!

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Đành sống chung với lũ thôi bác ah, hy vọng đời con cháu mình môn giáo dục công dân sẽ được chú trọng nhiều hơn

Hạng D
6/12/11
1.076
507
128
Đâu đâu cũng có, không riêng gì phà Cát Lái. Giao thông Việt Nam là vậy. Hy vọng các bác OS nhà mình tẩy chay việc này.

Tập Lái
4/1/12
42
1
8
12
Em xin tự thú
. Tình hình là hôm qua có về Cần Thơ hướng Sg-Tl , tầm 4h chiều có kẹt xe 2 lane ở cầu Cổ Cò khoảng 1km , em đi con 16c nhưng mệt quá nên để thằng em nó lái đến đoạn kẹt xe thì nó bon bon bằng "lane thứ 3" bị người dân chửi quá trời và chặn xe ko cho chen nữa nhưng nó vẫn lách qua rồi chen vào lane để qua cầu. Em chửi nó quá trời , qua đây e xin cáo lỗi với mấy bác nào đợi mà bị nó chen.
P/s : cho em hỏi thêm là nếu chen bị xxx thổi thì mức phạt bao nhiêu ?

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Chuyện này nói nhiều rồi ạ. Chả hiểu sao xxx không xử! Chắc sợ động chạm?

Hạng B2
25/4/11
154
3
18
Khi kẹt xe xxx bận điều tiết giao thông nên ít khi bắt những trường hợp này!

Hạng F
1/8/12
5.722
5.737
113
TP HCM
Bác nào đi xa lộ HN đoạn giao lộ RMK hướng từ Thủ Đức về trạm thu phí nhiều xe chen phát ớn chen cả làn 2b bánh luôn những người như em nhìn họ mà ngán ngẩm cho cái ý thức chen lấn của họ. Em kể các Bác nghe chuyện em đi Pháp thăm con du học hôm đó em ghé Bưu Điện gởi quà về VN em cũng vào xếp hàng như mọi người khi đến luọt em gởi hàng xong thì em quay trở ra để đi về bất chợt nhớ mình quên một việc quay lại hỏi thì nhân viên BĐ yêu cầu em phải sắp hàng lại ngay từ đầu và những người đang xếp hàng nhìn em bằng cặp mắt khó chịu. Rõ ràng văn hoá xếp hàng của họ là không ưu tiên trừ những người khuyết tật hoặc già cả. Từ đó em rút kinh nghiệm khi xếp hàng khi giao dịch trên đất nước họ, nhưng về VN ức chế lắm các Bác ơi nhưng cũng đành chịu ai chen thì chen em dứt khoác chờ đến lượt.