Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Hế hế giống em quá , thích bác gòi đó :D
Ghét nhất là sale toy hay dụ mình mua thêm đồ chơi nè , ghét luôn cái kiểu : " anh mua toy đi cho nó bền , mốt bán ít mất giá chứ mấy con khác mau tã bán cũng khó " . Sale toy thiệt là kì quá .
Sale nói chính xác mà bác,chỉ có khúc sau là hơi dìm hàng mấy hãng khác chút xíu!

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Sale nói chính xác mà bác,chỉ có khúc sau là hơi dìm hàng mấy hãng khác chút xíu!
Nó nói đúng khúc đầu xe bền là vì xe chẳng có cái gì để hư đấy bác, chỉ đơn cử đơn giản nhất là cái công tắc đèn thôi nè: xe Fortuner thì nó đấu dây trực tiếp như hồi lớp 7 em học nghề kỹ thuật điện nên tắt máy mà đèn vẫn mở thì nó cứ mở, hết bình kệ bố mày; còn con Santa Fe thì công tắc đèn nó có qua vi xử lý nên công tắc đèn còn bật mà tắt máy, lock xe thì nó sẽ tắt cả đèn. Bởi vậy Toy nó bền là vì nó chẳng có gì để hư.

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
cho mình mạn phép hỏi 1 câu là mọi người hay bảo toyota toàn taxi với cơ quan nhà nước mua. Vậy cả năm ngoái tổng số xe nn mua là 507 xe mà toy bán hơn 30k xe năm ngoái. vậy là nhà nước mua nhiều hơn 507 xe xong khai khống. Hay bọn mồm lol k có tiền mua xe nói lăng nhăng ạ.
http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-...dola-tai-san-nha-nuoc-la-xe-cong-3221713.html
Tổng giá trị xe công theo thống kê mới đây trên 1 tỏi $, không bít bao nhiêu % là Toy nhể? :D

Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
mình nghĩ phải 90% là toy. toy vào việt nam 15 năm. thì 1toi $ tiền xe anh nhẩm hộ em xem bao nhiêu xe. doanh số công dồn 15 năm toy ở vn là hơn 350k xe. Em xin hết ạ :)) em chỉ có đôi điều thắc mắc vậy thôi.Chứ 1 năm 507 xe/ 30k xe mà bảo toàn cơ quan nhà nước mua chứ dân ai mua thì em thấy hơi ngứa :))
Dường như QĐ, CA sử dụng Toy ít hơn thì phải?

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Chửi toy - chê toy => nhưng rồi cũng cưới toy
truyện:
Tèo: ê nge nói chú mới mua con xe à, xe gì thế????
Tí: à tao cũng dư dc chút tiền mua con xe chở vợ con cho nó mát, tao mua con "XYZ"
Tèo: ẹc tầm tiền đó không mua con toy đi cho nó lành, bền sửa chữa phụ tùng cũng tương đối rẻ nữa
Tí: vkl tao nge theo mầy chứ ai
Tèo: vc tao có nói éo gì đâu @@?
Tí: tao thấy trên diễn đàn ossssss mầy chê nào là máy công nghệ hồi "vua gia long", kiểu dáng thì thời "bảo đại" , giá thì trên mây ,nên tao mua mấy con công nghệ mới
Tí: tao có lỗi với mầy
Tèo: thôi xong cmnr ^^!

Hạng B2
7/4/12
184
89
28
61
Q5 TP: HCM
Đề nghị các bác tập chung vào chuyên môn đi nhé ! . . đây là thớt về Turbo và Hi-Tec nhé . ..

Hạng B2
21/3/07
182
104
43
Visit Site
---------------------------------
Một số dòng động cơ xăng có turbo của Toy (cho dù công nghệ của ai ko cần biết):
1) Lexus RX 200t, turbo, 2.0, 228 mã lực
2) Lexus LX 570, v8, 5.7l, supercharger (siêu nạp), 570 mã lực, bản Trung đông
3) GT86 cũng turbo charge, 2.0, 197 mã lực, động cơ có thể là hợp tác với Subaru.
3) Động cơ 1.2 tăng áp 112 mã lực cũng đã sẵn sàng
http:// songmoi . vn/otoxemay-tin-tuc/tim-hieu-dong-co-tang-ap-12l-hoan-toan-moi-cua-toyota
-------------------------------

Bác nhầm về GT86 rồi. Xe này không dùng turbo mà chỉ lấy khí tự nhiên. Toàn bộ xe là của Subaru, động cơ Boxer 2.0 của Subaru. Cái đóng góp duy nhất của Toy là hệ thống phun nhiên liệu trực tiếp. Nghe đồn tại Mỹ con GT86 được sx trên dây chuyền của Subaru và mang mác Scion.
Sau sự hợp tác này thì Subaru cũng có được hệ thống phun nhiên liệu của riêng họ nên cũng không chơi với Toy nữa.

• Like
Reactions: hoa 9260
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Em coi qua nhiều bài, mục, thấy rất rất nhiều mục Toy chở đá nhiều quá ;):( nhưng dù gì đâu đó có nội dung hay cái gì đó để so sánh rồi ném nhưng cái mục này chẳng có nói gì mà chú Toy cũng chở đá từ đầu đến cuối quả tội nghiệp! :3dandap:

Hạng B2
12/12/10
116
132
43
Cái tubo đấy bán ở đâu vậy các bác,ko biết có bán lẻ ko.
em định đầu tư cho con ma tịt một cái chạy cho thích..