Nếu mua xe, các bác sẽ chọn mẫu xe SUV nào?

• Toyota Fortuner 2.4G 4x2 MT

Bình chọn: 26 26,3%
  • Mitsubishi Pajero Sport D 4x2 MT

Bình chọn: 73 73,7%

• Total voters
    99
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Cái đáng tiền nhất trên ps là cái máy dầu, ngồi trên xe nghe khác xa, xa lắm fortuner, tiếc là điều này chỉ những ai có ngồi rồi mới biết thôi, khách thuê xe thì chả biết Ba giê rô xì pót là cái gì thì làm sao yêu cầu thuê nó.
E chạy ps rồi chưa biết for-tu-lật nó ra sao nhưng mà máy của ps tương đối ồn chắc vì e chạy máy xăng quen rồi. Lên dốc cầu ở miệt cần thơ nếu chạy chậm tầm dưới 25km/h mà chạy số 3 lười trả số thì ngồi trong xe nó rung dựng đứng cọng lông :D cảm giác cũng hơi phê phê. Do test xe nên em thử đủ kiểu v thôi mấy bác chạy hàng ngày chắc k gặp tình trạng này đâu :p

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
E chạy ps rồi chưa biết for-tu-lật nó ra sao nhưng mà máy của ps tương đối ồn chắc vì e chạy máy xăng quen rồi. Lên dốc cầu ở miệt cần thơ nếu chạy chậm tầm dưới 25km/h mà chạy số 3 lười trả số thì ngồi trong xe nó rung dựng đứng cọng lông :D cảm giác cũng hơi phê phê. Do test xe nên em thử đủ kiểu v thôi mấy bác chạy hàng ngày chắc k gặp tình trạng này đâu :p
Bác ngồi Explorer quen mông rồi, ngồi vào PS chả ồn :))

Fun tí chứ riêng vụ 2 dàn lạnh thì anh PS thua toàn tập nữa rồi (quảng cáo xe em xe Tủn 7 túi khí 2 dàn lạnh - mát lạnh ==> hết film)

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113

Fun tí chứ riêng vụ 2 dàn lạnh thì anh PS thua toàn tập nữa rồi (quảng cáo xe em xe Tủn 7 túi khí 2 dàn lạnh - mát lạnh ==> hết film)
K đâu bác. Em kéo đủ 7 chỗ mà giữa trưa chỉ cần bật máy lạnh nấc số 3 thôi. Hàng ghế sau vẫn có cửa gió mà

Hạng B2
25/11/13
219
148
43

em thì ghét thằng Toy cái vụ làm giá, chảnh, kèm lạc, nhưng phải nó là thương hiệu nó mạnh quá, nó biết dân mình cần cái gì thì nó đáp ứng, so 2 em này thì phò tủn yếu công suất hơn nhưng thực tế đường xá VN khó để tận dụng hết công suất của nó, nó rộng rãi hơn, nhiều bong bóng hơn, lại thêm cái dàn lạnh sau nữa... đó là lợi thế của nó. ngoại hình của nó cũng chững chạc hơn PS, PS thì ngoại hình trẻ trung ( xì po mà) nhưng mấy bác trung niên lại không thích.
dịch vụ sau bán hàng của Toy cũng là lợi thế nữa, em chưa đi vào hãng Mít lần nào nhưng nghe đồn là khá tệ
tuy nhiên sao mà em vẫn ghét và bực cái thằng Toy nên nếu có con nào ngang ngửa thì em sẽ ko chọn thằng toy
mà các bác cho em hỏi, dòng PS all new này so với dòng PS D cũ chạy nó có hơn nhiều lắm không, em coi giá trên vnex thì giá con PS D vẫn là 704tr

Hạng B1
10/9/11
53
54
23
Máy con Pajero Sport (4N15) làm bằng nhôm, Fortuner làm bằng gang (2GD-FTV) làm bằng gang.
Thường thì gang sẽ bền hơn.

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Để tạo điểm nhấn, em sẻ chọn MIT cho ít đụng hàng, ra ngoài còn có cái để 8 chuyện. Giữa 1 dàn Fortuner thì 1 em PS lạc loài sẻ như Hoa Hậu:D:D
Cái MIT tiết kiệm là chỉ có 2 túi khí, nhưng a Trường bảo em rằng khung gầm MIT nhẹ nhưng cực cứng hơn mấy Hãng Japan nên thay vì 6-7 túi khí thì MIT bù chi phí để tạo bộ khung tốt:p