Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
em không phải sale bác ui :D nhưng em đoán giá xe 5 + 2 sẽ không chênh lệch nhiều, với 2 anh trên nhập khẩu nguyên con nữa thì có thể giá sẽ tiệm cận ỉn E

giá dự kiến MT 550 và AT 650, con INNOVA E bác nói giá 743, em thấy con Xplander này chẳng ăn nhập gì với Innova mà sao đưa nó vô so sánh.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
giá dự kiến MT 550 và AT 650, con INNOVA E bác nói giá 743, em thấy con Xplander này chẳng ăn nhập gì với Innova mà sao đưa nó vô so sánh.

Sao không ăn nhập bác, cả ỉn và 02 bé trên đều là MPV, chừng nào em so với 1 chiếc dòng crossover 5 + 2 như CRV mới tào lao. Đã mua MPV thì đa số muốn hướng tới sự rộng rãi, 2 bé trên trục cơ sở tương đương ỉn nhưng chiều dài toàn xe thì thua tới 300mm thì xác định băng thứ 3 để con nít ngồi.​

Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
Sao không ăn nhập bác, cả ỉn và 02 bé trên đều là MPV, chừng nào em so với 1 chiếc dòng crossover 5 + 2 như CRV mới tào lao. Đã mua MPV thì đa số muốn hướng tới sự rộng rãi, 2 bé trên trục cơ sở tương đương ỉn nhưng chiều dài toàn xe thì thua tới 300mm thì xác định băng thứ 3 để con nít ngồi.​

Bác lấy con xe giá 743 so sánh vói con xe giá 550 rồi khen con giá 743 ăn đứt con kia nên em tưởng bác là sales Toy.

• Like
Reactions: quangvu313
15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Chưa ngồi mà phán hơn thánh. 2 con mpv phân khúc khác nhau mà đem so. Sao ko so i10 và vios coi em nào rộng hơn.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Chưa ngồi mà phán hơn thánh. 2 con mpv phân khúc khác nhau mà đem so. Sao ko so i10 và vios coi em nào rộng hơn.

Xp em chưa ngồi, còn ertiga nó có ở VN lâu rồi nghen, chịu khó ra showroom mà xem, hay lâu lâu book grab có đó :D em cao 1m8 nặng 90kg. Ngồi băng 3 sò của em còn thở được còn ngồi thử băng 3 của Ertiga thì tét thở.​
Sedona là MPV full size còn Ỉn là Mid-size vậy 02 em trên thuôc MPV phân khúc gì vại??? bác chỉ em chỗ khác nhau với, nếu được cho em biết luôn nó nằm phân khúc MPV gì vậy :D. Còn giá thì chênh nhau tầm 100tr thì 02 em kia ko có vé với ỉn E, thứ 1 về bảo dưỡng, phụ tùng và thứ 2 option nó không có gì nổi trội hơn ỉn. Còn i10 class A đem so với vios class B thì tồ lô.​

Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
Xp em chưa ngồi, còn ertiga nó có ở VN lâu rồi nghen, chịu khó ra showroom mà xem, hay lâu lâu book grab có đó :D em cao 1m8 nặng 90kg. Ngồi băng 3 sò của em còn thở được còn ngồi thử băng 3 của Ertiga thì tét thở.​
Sedona là MPV full size còn Ỉn là Mid-size vậy 02 em trên thuôc MPV phân khúc gì vại??? bác chỉ em chỗ khác nhau với, nếu được cho em biết luôn nó nằm phân khúc MPV gì vậy :D. Còn giá thì chênh nhau tầm 100tr thì 02 em kia ko có vé với ỉn E, thứ 1 về bảo dưỡng, phụ tùng và thứ 2 option nó không có gì nổi trội hơn ỉn. Còn i10 class A đem so với vios class B thì tồ lô.​

Không thể lấy Innova làm chuẩn cho con Xplander được, thằng 7+1 chổ với thằng 5+2 chổ, chỉ so sánh Ertiga với Xplander thôi, cơ quan em đang dùng innova, ở nhà thằng em đang có 1 con Ertiga chạy Grab. ( Em đi làm thì bằng wave tàu nên đang máu con nào tầm hơn 500 chai lắm rồi)

4/6/16
363
251
63
34
Vậy nếu so con Camry với con i10 sedan thì được ko bác vì nó đều là sedan =)))
Xpander này là dòng Cross MPV bác à, nên so với mấy con thuần MPV thì cũng ko phải đạo lắm, nhất là với Innova. So với Ertiga thì tạm vì cũng hao hao giống nhau về kích thước, giá cả

• Like
Reactions: quangvu313
4/6/16
363
251
63
34

Cũng có thể coi nó là MPV cở nhỏ cũng được, nếu như khái niêm Cross MPV nó còn xa lạ.

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Chán đại hiệp dìm hàng Xpander...

Em thấy Xpander này ra sẽ làm thị trường xe sôi động,mấy anh sedan phải giảm giá để tránh tầm giá.Mấy anh CUV và MPV phải giảm giá để cạnh tranh,giờ là thời của xe đa dụng gia đình.Còn lựa xe nào thì khách sẽ tự lọc giá cả,độ rộng rãi và option