Hạng D
31/5/14
3.460
4.288
113
Giờ thông tin trên Internet đầy,chịu khó ngồi nhà là search ra hết hơn là ngồi đọc thông số và đoán mò bác nhé.
Expander chỉ thua Innova chiều cao của hàng ghế thứ 3,còn đầu gối vẫn còn hở so với Innova.Hùng Lâm ko quay phần đầu gối con Innova nên e ko chụp đc ko bác lại bảo em bênh Expander. Ai muốn xem kỹ hơn lên Youtube có full clip.
View attachment 1691785 View attachment 1691786 View attachment 1691788
So sánh 2 con xe một con là MPV 5+2 dành cho gia đình với một con xe MPV full 7 chỗ,chênh nhau đến 200 triệu thì em cũng quỳ luôn.Vì chắc chắn là 200T nó sẽ có những cái hơn.
Chắc ko ai mua Expander để chở đủ 7 người toàn 1,7-1,8m hay mua Innova để lâu lâu chở con cái hoặc người nhà đi dạo phố với cái giá chênh Expander hay bất kỳ xe 5+2 nào cùng cỡ và giá Ex mà chịu bỏ thêm 200T.

1. ỉn, exp và erti trục cơ sở bằng nhau -> vậy sao được coi là 5 + 2, còn như Sedona mới được gọi là full 7 nhé. Hùng Lâm ngồi băng sau em cảm giác lúc xoay trở cực kỳ khó khăn nhé, nhất là kéo cái tựa đầu lên​
2. Review của Hùng Lâm em cũng đã coi rồi, giá dự kiến 550 cho bản standard và 650tr cho bản higher. Đó là giá của Hùng Lâm còn giá hãng chưa công bố chính thức thì sao bác chắc nó chệnh nhau 200tr. Và giá hãng đưa ra về agency nó giữ nguyên giá cho bác à??? Thiết kế của exp đẹp khỏi phải bàn, còn nó có tồn tại được không thì thời gian sẽ có kết quả :D

Hạng C
25/3/11
516
801
93
1. ỉn, exp và erti trục cơ sở bằng nhau -> vậy sao được coi là 5 + 2, còn như Sedona mới được gọi là full 7 nhé. Hùng Lâm ngồi băng sau em cảm giác lúc xoay trở cực kỳ khó khăn nhé, nhất là kéo cái tựa đầu lên​
2. Review của Hùng Lâm em cũng đã coi rồi, giá dự kiến 550 cho bản standard và 650tr cho bản higher. Đó là giá của Hùng Lâm còn giá hãng chưa công bố chính thức thì sao bác chắc nó chệnh nhau 200tr. Và giá hãng đưa ra về agency nó giữ nguyên giá cho bác à??? Thiết kế của exp đẹp khỏi phải bàn, còn nó có tồn tại được không thì thời gian sẽ có kết quả :D

Ex bản thân hãng Mit ko xác định đấu với Innova,giá bản MT dự kiến Ex là 550 cùng lắm +\- 20T so với 760 Innova bản E thì ko chênh 200T thì bao nhiêu bác. Giá này là hãng công bố trong thông cáo báo chí cho tất cả các nhà báo chứ ko riêng gì Hùng Lâm.
Em chỉ phản bác cái bác nói là xe như Ex hay Ertiga ghế 3 chật chỉ cho trẻ con ngồi.

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Ex bản thân hãng Mit ko xác định đấu với Innova,giá bản MT dự kiến Ex là 550 cùng lắm +\- 20T so với 760 Innova bản E thì ko chênh 200T thì bao nhiêu bác. Giá này là hãng công bố trong thông cáo báo chí cho tất cả các nhà báo chứ ko riêng gì Hùng Lâm.
Em chỉ phản bác cái bác nói là xe như Ex hay Ertiga ghế 3 chật chỉ cho trẻ con ngồi.
Bác nói với bác ấy làm gì cho mệt, thấy so với innova là đủ hiểu sự logic của bác ấy ở mức nào rồi.

4/6/16
363
251
63
34
E đang chuẩn bị tìm một chiếc chạy grab kết hợp gia đình.
Trong tầm hơn 500 có Vios taxi giá 531 và Xpander MT giá 550. Hơn đc 2 chỗ ngồi mà chênh những 19 triệu liệu có đáng không nhỉ?
Trong 19tr đó ngoài cái 2 chỗ thì còn: mác xe nhập, cân bằng điện tử, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, hệ thống căng đại tự động.
Nhưng cái option e nêu ra thì dư sức ăn cái 19tr. Đó chưa kể là bộ phụ kiện đang đc tặng 20tr đấy ạ

• Like
Reactions: Matiz22
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
con Xpan là 1 dàn lạnh mà nhỉ. còn ertiga là 2 dàn lạnh chứ. Ertiga 569tr thì may ra mới chiến dc với Xpander
Xpander 2 dàn lạnh đó bác.
Dạần lạnh sau lấy hút gió cộng thêm từ dàn lạnh đầu.Bố trí dàn lạnh trên đầu,tuy hơi thô nhưng đảm bảo người ngồi sau sẽ lạnh và thoaải mái.
Theo đánh giá ,hàng ghế thứ 3 ngồi muốn thoải mái hơn khi đi xa,thì hàng thứ 2 kéo ghế lên tầm 5 cm nữa là ổn.Chỉ tiếc máy 1.5 tăng tốc khi đủ tải hơi yếu 1 chút,còn lại cái thắng tay hơi thô.Giá cho gia đình đi thì quá đẹp.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Em vẫn không hiểu hàng ghế thứ 3 của nó (ERTIGA và XPANER) dành cho trẻ em hay người lớn nữa, quá chật=> nó có cho mình chọn thành xe 5 chổ ko (như SANTAFE cũng có 01 đợt xuất thành bản 5 chổ - tuy hơi bèo do cắt hết tiện ích)
Santafe mình thấy ngồi hàng thứ 3 nghẹt thở luôn,chật ních à, với lại ghế hàmg 2 to quá nên ngồi sau toàn thấy lưng ghế còn tù túng hơn,dáng thì không bàn rồi.

Hạng D
11/11/16
1.167
1.015
143
46
Trong 19tr đó ngoài cái 2 chỗ thì còn: mác xe nhập, cân bằng điện tử, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, hệ thống căng đại tự động.
Nhưng cái option e nêu ra thì dư sức ăn cái 19tr. Đó chưa kể là bộ phụ kiện đang đc tặng 20tr đấy ạ
Mác xe nhập thiếu 05 túi khí cho nên bù qua sớt lại ngoại trừ khuyến mãi thêm 2 chổ ngồi trẻ con thì còn lại là tương đương.
Nhưng cái cảm giác lái MPV nó dể quan sát và sướng hơn sedan bác ah

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Sau khi so với Ertiga rồi thì em nghĩ là nên có thêm bài so sánh Expander với Kia Rondo
Làm ơn đừng so với mấy anh to hơn - đắt tiền hơn hẳn như innova làm gì cho mất thời gian ah.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Sau khi so với Ertiga rồi thì em nghĩ là nên có thêm bài so sánh Expander với Kia Rondo
Làm ơn đừng so với mấy anh to hơn - đắt tiền hơn hẳn như innova làm gì cho mất thời gian ah.
Rondo thì máy kgoẻ hơn, nội thất hiện đại nhìn đã hơn, dáng cũng đẹp , nhưng có lẽ hàng ghế thứ 3 không qua được em Xpander này.

Hạng B1
31/3/18
52
28
18
Rondo thì máy kgoẻ hơn, nội thất hiện đại nhìn đã hơn, dáng cũng đẹp , nhưng có lẽ hàng ghế thứ 3 không qua được em Xpander này.
có vẻ cái gì Rondo cũng hơn XP nhỉ trừ hàng ghế thứ 3. Và còn 1 cái hơn nữa là được giới thiệu sơm hơn XP rất lâu nữa.
NHƯNG... doanh số bán ra vẫn còn rất mơ hồ, ít được người dùng để ý tới hay sao đó.