Bạn chọn CR-V hay X-Trail

• Total voters
    107
Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
Há há.e thề với bác là e lấy Ranger chỉ vì cái vô lăng hình sừng trâu của Na. Vếu sừng trâu thì e khoái. bản EL trụi lủi nhìn chán vãi.
vô lăng là tiện ích gắng liền với tài xế mà thiết kế xấu thì đúng là khó chịu! em thấy vô-lăng của Chevrollet, Nissan, Isuzu, Kia, Mazda đời cũ...xấu quá luôn! Như Kia Qoros bán ko đi chắc cũng vì phần cái vô lăng quá xấu cho chiecs xe ...muốn sang!

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
CR-V nhìn thực tế xe chạy nhiều bên Kualalumpur rồi thì thấy không cân đối ( với gu thẩm mỹ của mình thì CR-V 2018 xấu so với X trail hay CX 5 2017 mới ) , có gì đó không được mạnh mẽ , liền mạch trong thiết kế .

• Like
Reactions: sontung
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
xtrail ở ngoài xấu thê thảm so với CRV mới , chưa kể máy xăng Nissan vẫn dưới cơ Toyota Honda nhiều :)

• Like
Reactions: hattrickson
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
CR-V nhìn thực tế xe chạy nhiều bên Kualalumpur rồi thì thấy không cân đối ( với gu thẩm mỹ của mình thì CR-V 2018 xấu so với X trail hay CX 5 2017 mới ) , có gì đó không được mạnh mẽ , liền mạch trong thiết kế .
bác đã nhìn CRV mới ở ngoài chưa hay bác so CRV gen cũ với CX5 vậy, nếu gen cũ thì xấu hơn cx5 phải rồi, nhưng crv mới ở ngoài rất đẹp từ trước ra sau rất cân đối

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Nissan X-Trail ở Vn đâu có bản nào tương đương vơi CRV
X-trail SL là bản cao cấp nhất nhưng sử dụng động cơ 2L sẽ không bằng CRV L 1.5 Turbo
X-trail SV 2.5 AWD thấp hơn SL nhưng sử dụng 2.5 và AWD (nên giá mắc hơn SL 2.0 FWD) sẽ hơn CRV L FWD
(Đối với nissan S< SR< SV< SL< Platinum)
Theo em thấy CRV và X-trail lấp đầy các khoảng trống của nhau, mỗi xe có mỗi đặc điểm riêng tùy mỗi nhu cầu sử dụng.
Riêng em, tuy đang sử dụng Nissan nhưng với CRV và X-trail thì em thích CRV hơn vì CRV mạnh hơn và tiết kiệm xăng hơn cho bản CRV 1.5 và X-trail 2.5. Theo thông số nhà sx CRV 28mpg -34mpg > X-trail 26mpg- 33mpg.

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
bác đã nhìn CRV mới ở ngoài chưa hay bác so CRV gen cũ với CX5 vậy, nếu gen cũ thì xấu hơn cx5 phải rồi, nhưng crv mới ở ngoài rất đẹp từ trước ra sau rất cân đối
Em nhìn bên Bangkok và Kualalumpur nhiều lần lắm rồi , bác xem trong hình và nhìn gần vậy thôi , chứ nếu nhìn trên đường ( nhìn xa xa khoảng 40-50 mét ) sẽ thấy nó hơi bị dở hơi . Ý em chỉ là cảm nhận tổng thể ngoại thất CR-V mới thôi nhé . CR-V cũ nhin gần nó thấy gù gù nhưng nhìn lâu hay xa xa lại thấy hay , Lol

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Em nhìn bên Bangkok và Kualalumpur nhiều lần lắm rồi , bác xem trong hình và nhìn gần vậy thôi , chứ nếu nhìn trên đường ( nhìn xa xa khoảng 40-50 mét ) sẽ thấy nó hơi bị dở hơi . Ý em chỉ là cảm nhận tổng thể ngoại thất CR-V mới thôi nhé . CR-V cũ nhin gần nó thấy gù gù nhưng nhìn lâu hay xa xa lại thấy hay , Lol
em ở Úc, họ chạy nhiều rồi bác, tuỳ mắt mỗi người thôi chứ em thấy đây là con CRV đẹp nhất xưa giờ, còn CX5 thì đời mới chỉ dc cái đầu ngầu, cái đuôi đèn quá bé ko cân đối, Mazda chỉ có Cx9 là đẹp thôi. CRV cũ xấu cái gù, gen trước của nó vậy mà đẹp hơn (2007-2011), với em thì CRV gen 3 (2007-11) và hiện tại là đẹp, còn các gen khác ko bằng.