Các bác sẽ chọn mẫu xe nào?

• Honda City 1.5 L

Bình chọn: 91 55,5%
  • Toyota Vios 1.5G CVT 2018

Bình chọn: 73 44,5%

• Total voters
    164
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
kkkkk
tôi ko biết sao chứ các nước yêu cầu về lượng khí thải cho oto thì chẳng có khối động cơ SOHC nào dc bán cả. Nếu các bạn hay bảo hãng này khinh thường người mua khi ko có opt abcd mà hãng kia có. Nhưng cái môi trường mà tất cả mọi người đang sống thì không thấy ai nói. Thế cái oto nào còn sử dụng SOHC tại VN phải chăng là khinh thường con người đang sống ở đó.

Em chưa tìm nhiều nhưng em tìm thấy các nước châu á có bán SOHC. Theo bác thì nước Singapore có phải là nước có chính sách khí thải đáng tin không ạ ?
Link City bán tại singapore kèm động cơ SOHC : http://www.honda.com.sg/cars/city/city_specs_sv.htm

Em cũng tìm thử Malaysia, Indonesia, .... và em thấy khá nhiều kết quả có thể làm bác ngạc nhiên đấy.

Hạng B2
3/11/17
428
251
43
34
Hehe , ai mới đi mua xe mà vô coi " tư vấn " như cái rừng vậy chắc về gởi tiền vô bank ra đi tiếp grab cho khỏe. Bây giờ :
1. Có ai rành thiệt rành về máy , xin cho 1 kinh nghiệm về cảm giác đạp ga của 2 cục máy SOHC và DOHC là gì không ? Nếu có , xin giúp cho tiếp câu 2.
2. Nếu không nói cục của City là cam đơn và của Vios xài cam đôi. Vậy tài xế lên nổ máy chạy trong vòng 1 ngày ( cho dài ) vặn vẹo, sát sàn các thứ , có phân biệt nổi cái nào là xe cam đơn , cái nào là xe cam đôi, quan trọng nhất là rồi ưu nhược mỗi cái ra sao không ?
Không biết bác hỏi chơi hay thiệt?
Nếu hỏi thiệt em nghĩ chắc phần nào trả lời được câu hỏi của bác.

• Like
Reactions: super7series
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Khoản 4 tr.
4 cái beep ấy chứ 4.Giờ xe vios bản cũ thêm 4 tr vào gắn đc ko? Hay là bản mới có sẵn cc mà cắt mẹ nó đi? Cc có cc độ được chứ 4tr.Có sẵn con vios cũ đây 10tr cũng đc mà độ đi ko đc bù 20tr nha viết giấy ra công chứng

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Không biết bác hỏi chơi hay thiệt?
Nếu hỏi thiệt em nghĩ chắc phần nào trả lời được câu hỏi của bác.
Mình nói thật tình. Giữa cái xài cam đôi và cái xài cam đơn, nếu không nhìn vào guide book, chỉ ngồi lên nổ máy và chạy, làm thế nào phân biệt được ?
Thanks Cụ.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
kkkkk
tôi ko biết sao chứ các nước yêu cầu về lượng khí thải cho oto thì chẳng có khối động cơ SOHC nào dc bán cả. Nếu các bạn hay bảo hãng này khinh thường người mua khi ko có opt abcd mà hãng kia có. Nhưng cái môi trường mà tất cả mọi người đang sống thì không thấy ai nói. Thế cái oto nào còn sử dụng SOHC tại VN phải chăng là khinh thường con người đang sống ở đó.
Có thể giải thích thêm tại sao SOHC không được bán ?? Thanks

Tập Lái
23/7/18
6
3
3
36
vâng! anh có thể mua 1 chiếc và ra khu vực cảng cát lái tìm bừa 1 anh đầu kéo và nhờ anh ấy test túi khí hộ! Bình Hưng hòa hân hạnh tài trợ anh!
mẹ! mua xe tối ngày xem túi khí, chạy ngu thì có cả ngàn cái túi khí cũng ko cứu nổi đâu, nó chỉ hạn chế phần nào thôi, quan trọng là ở bản thân mình, mấy cha mấy mẹ lên đây hở cái so sánh túi khí này nọ nge phát cười! Tui lạy!!!!
Nói như bác thì sao ko nhìn ảnh mấy con Mer bị xe tải xe công đè mà ko sao ,mer bị tàu hỏa đâm tất cả người ngồi trên xe không việc gì . Mua xe là tài sản lớn đấy nhưng có lớn bằng mạng sống ko?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/7/18
11
1
3
27
hay! vỗ tay, phải thế chứ! nói thật ko phải hơn thua với mấy bác làm cc gì cả, nhưng nhiều bác lên đây nói nge mắc cười lắm, nói xe nhật và hàn giờ chất lượng ngang nhau, mà nhật thì ít công nghệ hơn mà giá trên trời, tiền nào của đó thôi bác à, ít option công nghệ này nọ để người ta lấy tiền đó làm ra chiếc xe "trâu bò" cho các chú chạy đó, xe nào bền bằng xe nhật?? mấy bác cứ nói xe hàn mua 2 - 3 năm chạy có hề hớn gì, nên nói nó bền, xin thưa xe ô tô nào mà chạy 2 - 3 năm hư ko? với lại mấy bác chạy đc bao nhiêu km trong 3 năm đó? 50k hay 100k? khi nói về độ bền thì mấy bác phải nói là xe đó chạy 5 -7 năm số km lên 400k hay 500k gì đó mà xe chạy còn gọi là ngon và đã sửa chửa những gì thì mới nói nó bền đc, chứ đm xe chạy chưa đc 100k km lên đây nói xe này bền này nọ, trong khi xe người ta chạy mấy trăm ngàn km người ta còn chưa nói kia kìa! Thân gửi đến toàn ae! e có vài lời bức xúc zậy thôi!
Bác ơi bác nghĩ đi xe ai cũng chạy dịch vụ hay công tác à,như e mua xe phục vụ gia đình thì năm chỉ khoảng 10k km,đâu ra mấy con số của bác nói,và e xin hỏi bác leo lên 2 chiếc city vs vios chưa,nếu bác lái cả 2 rồi thì tự bác biết vios nó như nào mà :v

Hạng B1
31/3/18
52
28
18
Có thể giải thích thêm tại sao SOHC không được bán ?? Thanks
Google thôi. Chứ không hãng sản xuất mấy cái máy SOHC hết cho rồi. Thiết kế đơn giản, nhẹ, dễ bảo dưỡng và chi phí thấp. Thiết kế DOHC chi cho rườm rà mà chi phí sản xuất nó tốn kém lợi nhuận giản giá xe cao giảm tính cạnh tranh trên thị trường??