Hạng B2
9/5/07
161
1
16
Hơn 24.000 chiếc Camry và 30.000 chiếc Lexus ES350 sẽ phải tới các đại lý kiểm tra thảm lót sản. Do lắp đặt không đúng nên chi tiết này có thể tác động lên chân ga, khiến xe tăng tốc ngoài ý muốn.

Lệnh thu hồi do Cơ quan an toàn giao thông quốc gia Mỹ NHTSA đưa ra ngày 26/9. Theo cơ quan này, loại thảm "4 mùa" (nằm trong danh mục tùy chọn mà khách bỏ tiền mua thêm), được đặt phía trên thảm tiêu chuẩn của nhà sản xuất. Dó có trọng lượng lớn và lắp đặt không đúng nên có thể trượt về phía trước, tác động vào chân ga khiến xe tăng tốc không theo ý muốn
NHTSA nhận được 40 phản ánh của khách hàng được cho là liên quan đến lỗi trên. Có 7 vụ va quệt và 12 người bị chấn thương do xe tăng tốc không theo ý muốn. Những tấm thảm không an toàn này có mặt ở hầu hết các xe bị va quệt.

Tháng 4, Toyota cho biết cũng nhận được một vài lời phàn nàn về việc thảm lót sàn được lắp đặt không đúng cách. Hãng xe số 1 Nhật Bản đã cảnh báo tới khách hàng và đưa ra hướng dẫn chi tiết.

Ngoài số xe được thông báo chính thức, NHTSA còn khuyến cáo những người sử dụng xe Toyota, gồm cả hai mẫu hybrid Prius và Avalon, kiểm tra xem thảm lót sàn của mình có thuộc loại trên hay không.
(Nguồn Vnepress)
KO biết xe anh em os có bị ko?các bác kiểm tra nhé chứ đợi tụi Toy Vn thì lúc đó các bác về hết với....Để em lại một mình với Os em buồn lắm,Chúc các bác luôn an toàn.

Hạng C
15/12/06
632
0
0
RE: Thu Hồi Xe Camry

Chất lượng ở VN mình là số 1 thế giới đây bác ạ, không bao giờ phải thu hồi đâu..:D

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: Sc430

Theo cơ quan này, loại thảm "4 mùa" (nằm trong danh mục tùy chọn mà khách bỏ tiền mua thêm), được đặt phía trên thảm tiêu chuẩn của nhà sản xuất.

cái này ở Việt nam có đâu bác ơi, lo gì

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: Casper

Trích đoạn: Sc430

Theo cơ quan này, loại thảm "4 mùa" (nằm trong danh mục tùy chọn mà khách bỏ tiền mua thêm), được đặt phía trên thảm tiêu chuẩn của nhà sản xuất.

cái này ở Việt nam có đâu bác ơi, lo gì

Có chứ bác, bác có đi xe Toy không mà không biết vậy ??..

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Trích đoạn: thanhld

Có chứ bác, bác có đi xe Toy không mà không biết vậy ??..

Em không đi, nhưng mà ở trên nói là do loại thảm 4 mùa (option nhé) gây ra chứ không phải thảm tiêu chuẩn gây ra
:D

Tập Lái
4/12/06
12
1
3

Xe em đi có 2 cái móc để lắp xuống sàn và móc vào thảm, trượt làm sao được. Chẳng hiểu cái thảm 4 mùa này là thảm gì, chắc là option và để lên trên thảm tiêu chuẩn

Hạng B2
2/7/07
105
0
0
VT

thế nó thu hồi lại roài nó có đền cái mới ko pác ...