Hạng F
22/7/13
8.972
40.197
113
Nếu xe của bác ko trà góp,ko áp lực gì thì tà tà kiếm tiền trả xăng xe và bảo dưỡng thoải mái, thậm chí trả cả bảo hiểm cũng được, tùy vào mức độ cày của bác thôi, ví dụ bác chạy 2 ngày cuối tuần thấy đủ xăng xe + dư chút đính cho bảo dưỡng, bảo hiểm thì thôi, về nhà nghỉ ngơi
Muốn đc vậy thì cày ngày 14-16 tiếng, và đơn giản trong tuần ko chạy thì Grab nó cắt ko cho hợp tác, đăng ký app khác thì xác định cũng có thể kiếm chút ít!
Cái khổ nghề tài khá bạc bẽo là lúc làm cũng kiếm đc con khô, kg gạo nhưng có sự cố thì dành dụm đc nhiêu ra đi đủ bấy nhiêu :D
Em cám ơn mọi người đã tư vấn cho em nhiệt tình , đọc nhiều trên post thì em cũng rút được kinh nghiệm nhiều
Hiện tại thì em đã gom đủ tiền mua 1 chiếc XL7 mà không phải trả góp :D , nhưng em vẫn đăng ký biển vàng và đăng ký grab
Anh em cho em hỏi là nếu vẫn chạy như tiêu đề em hỏi là em chỉ chạy buổi tối và 2 ngày cuối tuần thì liệu có đủ tiền xăng xe và bảo dưỡng không ạ
Em cám ơn mọi người rất nhiều
Biển vàng, mùa này nội đi việc gia đình thôi cũng phải dừng liên tục giải trình là ko chở khách ... nội nhiêu đó cũng mắc mệt, chưa kể đăng ký xe KD nhưng ko đi, phí và đăng kiềm, hộp đen, htx nó đớp hết thôi!
Cuối tuần 2 ngày cho gia đình, bác nhắm bỏ đi 14-16h để cày kéo, dồi t2 đi làm cày tiếp đc liên tục 1 năm ko? Tính quá ko giàu nổi đâu:D

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
Muốn đc vậy thì cày ngày 14-16 tiếng, và đơn giản trong tuần ko chạy thì Grab nó cắt ko cho hợp tác, đăng ký app khác thì xác định cũng có thể kiếm chút ít!
Cái khổ nghề tài khá bạc bẽo là lúc làm cũng kiếm đc con khô, kg gạo nhưng có sự cố thì dành dụm đc nhiêu ra đi đủ bấy nhiêu :D

Biển vàng, mùa này nội đi việc gia đình thôi cũng phải dừng liên tục giải trình là ko chở khách ... nội nhiêu đó cũng mắc mệt, chưa kể đăng ký xe KD nhưng ko đi, phí và đăng kiềm, hộp đen, htx nó đớp hết thôi!
Cuối tuần 2 ngày cho gia đình, bác nhắm bỏ đi 14-16h để cày kéo, dồi t2 đi làm cày tiếp đc liên tục 1 năm ko? Tính quá ko giàu nổi đâu:D
em có tính toán gì về việc giàu hay không giàu đâu anh :D

Tập Lái
23/6/21
43
25
18
33
A tính xài xe free, thông qua việc cuối tuần cày kéo kiếm thêm đấy thây, tham thì thâm cho coi :D
em kiếm thêm ít xăng xe thôi chứ bản thân em tự biết làm gì có việc dư dả gì nhờ cái xe đâu anh :D , chạy em cảm thấy đủ thì em về nghỉ ngơi , không chạy được thì em cũng về coi như đi lòng vòng chơi , với lại em cũng tự biết là đang dịch như thế này thì cũng chạy đâu được
Em vẫn chưa thể nào mà suy nghĩ được cái câu anh nói " tham thì thâm "
Nhưng em vẫn rất cám ơn lời khuyên chân thành của anh :D

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.972
40.197
113
em kiếm thêm ít xăng xe thôi chứ bản thân em tự biết làm gì có việc dư dả gì nhờ cái xe đâu anh :D , chạy em cảm thấy đủ thì em về nghỉ ngơi , không chạy được thì em cũng về coi như đi lòng vòng chơi , với lại em cũng tự biết là đang dịch như thế này thì cũng chạy đâu được
Nghe e! Đang đủ lúa xúc XL7; tối nay theo Eng mai đủ lúa lên Fotuner hay Everest nuôn.
Quyết định đi a

xuống xáccccc :D

Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
thôi ráng triển rồi chia sẻ trải nghiệm cho anh em với nha bác. Đặc biệt là vụ biển vàng, chứ e thấy nó hơi bất tiện :D

• Like
Reactions: nellyczoby
Hạng B2
3/8/16
423
789
93
Em cám ơn mọi người đã tư vấn cho em nhiệt tình , đọc nhiều trên post thì em cũng rút được kinh nghiệm nhiều
Hiện tại thì em đã gom đủ tiền mua 1 chiếc XL7 mà không phải trả góp :D , nhưng em vẫn đăng ký biển vàng và đăng ký grab
Anh em cho em hỏi là nếu vẫn chạy như tiêu đề em hỏi là em chỉ chạy buổi tối và 2 ngày cuối tuần thì liệu có đủ tiền xăng xe và bảo dưỡng không ạ
Em cám ơn mọi người rất nhiều
Chúc mừng anh, anh lựa XL7 cũng ổn rồi, vừa đẹp vừa kinh tế, xe cũng rộng rãi hơn mấy chiếc 4 chỗ.
Riêng về khoảng kinh doanh thì mùa dịch này đk biển trắng cho dễ di chuyển - ít bị CSGT hạch sách nữa, phí này nọ cũng rẻ hơn. Khi nào kinh tế phục hồi anh chuyển qua biển vàng cũng được mà.