Thu nhập tầm 50-80 triệu/tháng có đủ mua xe 7 chỗ?

Chào các cụ,

Em hiện tại đang phân vân cho em 7 chổ MUX hoặc Foturner mới 100%.

Em có công ty lữ hành riêng và cũng có nguồn khách riêng làm tour inbound. Trước dịch thu nhập tầm 50-80trieu/tháng sau khi trừ hết chi phí. Nhưng hiện tại đang vắng khách và vợ nuôi

Hiện tại tiền mặt có sẵn 650 triệu mà em phan vân không biết nên lấy em nó về trong năm nay hay đợi hết dịch mà không biết khi nào hết dịch.

Nếu lấy về thì sợ không trả nổi chi phí hàng tháng và vay tiền ngân hàng, ko biết hàng tháng nuôi em nó là bao nhiêu?

Hiện tại em đã có nhà cửa riêng - năm nay 34 tuổi
Mong các cụ tư vấn?
Cảm ơn các cụ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/4/16
27
29
13
30
Dư súc bác ạ. Nuôi xe không tốn như bác nghỉ đâu. 2 con trên con nào cũng lành. Nếu bác thích ăn chắc mặc bền hơn thì Phò tủn! Huống chi bác mua xe còn phục vụ cho việc kinh doanh. Bác ngại chi phí ban đầu cao qua thì có thể mua xe sử dụng qua. Em phò tủn mấy bác dịch vụ bán lại cũng nhiều lắm!

Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
View attachment 2278694

Chào các cụ,

Em hiện tại đang phân vân cho em 7 chổ MUX hoặc Foturner mới 100%.

Em có công ty lữ hành riêng và cũng có nguồn khách riêng làm tour inbound. Trước dịch thu nhập tầm 50-80trieu/tháng sau khi trừ hết chi phí. Nhưng hiện tại đang vắng khách và vợ nuôi

Hiện tại tiền mặt có sẵn 650 triệu mà em phan vân không biết nên lấy em nó về trong năm nay hay đợi hết dịch mà không biết khi nào hết dịch.

Nếu lấy về thì sợ không trả nổi chi phí hàng tháng và vay tiền ngân hàng, ko biết hàng tháng nuôi em nó là bao nhiêu?

Hiện tại em đã có nhà cửa riêng - năm nay 34 tuổi
Mong các cụ tư vấn?
Cảm ơn các cụ.
Chờ qua dịch đi bạn, tình hình như thế này sẽ ảnh hưởng kinh tế nặng đấy, nhất là các ngành dịch vụ du lịch lữ hành. "Nếu" có vaccine ngừa Covid19 cuối năm 2020 này thì may ra giữa năm 2021 mới có hy vọng khá hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Dư súc bác ạ. Nuôi xe không tốn như bác nghỉ đâu. 2 con trên con nào cũng lành. Nếu bác thích ăn chắc mặc bền hơn thì Phò tủn! Huống chi bác mua xe còn phục vụ cho việc kinh doanh. Bác ngại chi phí ban đầu cao qua thì có thể mua xe sử dụng qua. Em phò tủn mấy bác dịch vụ bán lại cũng nhiều lắm!
Chi phí hàng tháng và sữa chửa có nhiều ko bác?