Thảo Luận Chung Thủ tục đổi bằng lái

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Các bác cho em hỏi, 15/5 này bằng em hết hạn rồi, đổi thì cần mang theo các thứ gì : CMND, hộ khẩu, hình, hay những thứ gì nữa và tới đâu hả các bác?
Em cám ơn trước nhé.

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0
Bác nên đi đổi luôn đi vì chỉ còn mấy ngày nữa hết hạn rồi. Trước hết bác ghé LCT xin cái đơn và phiếu khám sức khỏe. Về khai và lấy dấu chứng thực (của địa phương hoặc Cty bác đang làm) vào đơn + 4 hình 3x4 (01 tấm dán vô đơn, 01 tấm dán vô phiếu khám sức khỏe, 02 tấm đính kém đơn). Khi đi đổi GPLX bác chỉ cần mang theo: đơn, phiếu khám sức khỏe, hình, bằng lái + bản photo có thị thực (nếu đổi bằng sớm khoảng 1 tháng và cần giữ bằng chính để sử dụng trong thời gian đổi) và CMND.
Bác nên tới sớm, lấy số đăng ký nộp HS trước rồi hãy đi khám sức khỏe. Vì khám xong có thể bác vẫn còn phải chờ đợi vì quá đông (tất nhiên là tùy ngày nhưng thường là hơi bị đông). Khám sức khỏe thì quá đơn giản: nộp tiền, khai ...xong.
Nhớ đừng để trễn hạn quá một tháng sẽ bị thi lại lý thuyết, cực lắm.
Chúc bác mọi việc suôn sẻ.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
trung phi nói:
Bác nên đi đổi luôn đi vì chỉ còn mấy ngày nữa hết hạn rồi. Trước hết bác ghé LCT xin cái đơn và phiếu khám sức khỏe. Về khai và lấy dấu chứng thực (của địa phương hoặc Cty bác đang làm) vào đơn + 4 hình 3x4 (01 tấm dán vô đơn, 01 tấm dán vô phiếu khám sức khỏe, 02 tấm đính kém đơn). Khi đi đổi GPLX bác chỉ cần mang theo: đơn, phiếu khám sức khỏe, hình, bằng lái + bản photo có thị thực (nếu đổi bằng sớm khoảng 1 tháng và cần giữ bằng chính để sử dụng trong thời gian đổi) và CMND.
Bác nên tới sớm, lấy số đăng ký nộp HS trước rồi hãy đi khám sức khỏe. Vì khám xong có thể bác vẫn còn phải chờ đợi vì quá đông (tất nhiên là tùy ngày nhưng thường là hơi bị đông). Khám sức khỏe thì quá đơn giản: nộp tiền, khai ...xong.

Cám ơn bác nhiều, bác hướng dẫn rất rõ ràng, hôm nay em đi làm liền.

Hạng C
14/1/10
664
14
18
bác thanhnn nói vậy, chắc vào trường dạy lái xe tiến bộ làm thông qua tụi cò hả hay nộp trực tiếp cho tụi giao thông công chánh hả bác, e có thằng bạn đổi bằng qua dịch vụ cò tốn mất 500k đó bác.

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Các điểm đổi bằng ở Trung Chánh hay trường dạy lái xe tiến bộ,... đều là của Sở GTVT không phải cò đâu bác :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.190
113
Q3
phamthanhtruc nói:
Em đổi bằng lần trước có tốn đồng xu cắc bạc nào đâu ta

30K cho SGTCC + 40K khám SK + 3K gửi xe cha nậu

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0
Diana nói:
trung phi nói:

Cám ơn bác nhiều, bác hướng dẫn rất rõ ràng, hôm nay em đi làm liền.

. . .Xin lỗi bác tối qua mệt quá nên cung cấp thiếu một mục quan trọng nữa, đó là: bác phải đem theo toàn bộ Hồ sơ thi và đổi bằng lái xe trước đó của bác nữa.

Hạng B2
9/5/10
335
707
93
Địa chỉ 5 điểm tiếp nhận hồ sơ và đổi GPLX thuộc sở GTVT TP HCM (trước đây là 3 điểm tiếp nhận hồ sơ) :

1.Số 252 Lý Chính Thắng, F.9, Q.3

2.Số 8 Nguyễn Ảnh Thủ, F.Trung Mỹ Tây, Q.12

3.Số 111 Tân Sơn Nhì, F. Tân Sơn Nhì, Q.Tân Phú

4.Số 21 bis Đường Số 9, KP4, F. Trường Thọ, Q. Thủ Đức
(Trường Trung Cấp CSND số 2 - trưóc đây thường gọi là trường CS 6)

5.Số 500-502, Huỳnh Tấn Phát, F.Bình Thuận, Q.7
(Trường Trung học Kinh tế - Kỹ thuật Nguyễn Hữu Cảnh )