Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Mềnh có hơn 03 năm tạm trú bình tân kt3.
Mua nhà tân phú.
Giờ nhập khẩu nó bắt chuyển cái tạm trú về tân phú, công an phường nơi mình mua nhà trước, sau đó mới làm hộ khẩu cho mình.
Đúng hay sai vậy mấy anh?
Ps: làm mới luôn nha mấy anh, chứ ko phải nhập vào hk có sẵn

Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
- 3 năm kt3 ở bình tân thì đúng ra bác năn nỉ chủ nhà cho mần hộ khẩu luôn ....xong chuyển khẩu về nhà mới khỏe re ......
- còn giờ chuyển kt3 về nhà mới Tân Phú có khi nó bắt mình chờ đúng 2 năm ở nhà mới thì mới cho mình nhập khẩu ( lúc trước em hỏi bên CAKV nói vậy)

Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
- 3 năm kt3 ở bình tân thì đúng ra bác năn nỉ chủ nhà cho mần hộ khẩu luôn ....xong chuyển khẩu về nhà mới khỏe re ......
- còn giờ chuyển kt3 về nhà mới Tân Phú có khi nó bắt mình chờ đúng 2 năm ở nhà mới thì mới cho mình nhập khẩu ( lúc trước em hỏi bên CAKV nói vậy)
Kt3 xưa em mua nhà đó. Giờ bán mịa nó dzồi...

Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
Kt3 xưa em mua nhà đó. Giờ bán mịa nó dzồi...
thui vậy chuyển KT3 vào nhà mới rùi chờ 2 năm sau nhập khẩu bác nhé ....À em nhớ hình như khoảng 23 tháng bác phải đi gia hạn lại KT3 thì mới nhập khẩu được nhé ...(Em potay.com vụ này )

Hạng B2
5/1/08
360
6.339
93
chỉ còn cái thủ tục đầu tiên là anh nhập khẩu vào ngay.

Hạng C
14/6/11
691
30.266
93
Long An
Mềnh có hơn 03 năm tạm trú bình tân kt3.
Mua nhà tân phú.
Giờ nhập khẩu nó bắt chuyển cái tạm trú về tân phú, công an phường nơi mình mua nhà trước, sau đó mới làm hộ khẩu cho mình.
Đúng hay sai vậy mấy anh?
Ps: làm mới luôn nha mấy anh, chứ ko phải nhập vào hk có sẵn

1. Điều kiện nhập khẩu tphcm

Để được nhập khẩu vào tphcm bạn phải thỏa mãn một trong bốn trường hợp sau đây:

a. Công dân đang tạm trú nếu có đủ các điều kiện dưới đây thì được đăng ký thường trú tại thành phố trực thuộc trung ương:
  • Có chỗ ở hợp pháp tại thành phố trực thuộc trung ương;
  • Có thời gian tạm trú liên tục tại thành phố trực thuộc trung ương từ một năm trở lên đối với trường hợp đăng ký thường trú vào huyện, thị xã thuộc thành phố trực thuộc trung ương; từ hai năm trở lên đối với trường hợp đăng ký thường trú vào quận thuộc thành phố trực thuộc trung ương;
  • Trường hợp tạm trú liên tục tại nhiều chỗ ở khác nhau thì thời gian tạm trú liên tục được tính bằng tổng thời gian tạm trú tại các chỗ ở đó;
  • Nơi đề nghị được đăng ký thường trú phải là nơi đang tạm trú.
b. ...
c. ...
d. ...

=> Đúng òi.