Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Xe trong khối ASEAN là giảm hết.
Xe dưới 2.0L còn được giảm cả thuế TTĐB.
Giờ các bác thấy thông tin ỡm ờ là do tránh sốc thị trường mua bán mặc dù cũng đã sốc nhè nhẹ khi giá nhiều xe giảm 7-8 % hoặc khuyến mãi sâu.

Chưa kể các đối thủ cạnh tranh với FT mà giảm giá theo kiểu 20%++ thì có dí súng vào đầu Toyota cũng không dám ếm giá, ví dụ điển hình là Toyota Vios, chịu không nổi nhiệt cũng phải giảm thôi. Giờ hết thời ghim giá được rồi.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
giảm giá là hôm nay bán 1 tỷ, ngày mai bán 1,050 tỉ thay vì 1,1 tỷ phải không bác?

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác.... Xe có dung tích động cơ 1.5 trở xuống mới hưởng thuế 0%. Con Ft này 1.5 hả bác?
Đây là vấn đề của nghành kinh tế bác, khi mà thị trường đi xuống đồng loạt, rất là khó để giữ giá một sản phẩm vì tâm lý người mua đều muốn giảm. Toyota ăn còn rất dày nên lúc này giảm không phải là vấn đề với họ, vấn đề là áp lực thị trường mạnh ở mức độ nào thôi.

• Like
Reactions: Monitor
Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
E xác định luôn là bên đó đang kiếm tiền lót tay, ở tp hcm xe dư đầy và nhiều người lên mạng sang lại cọc trước ngày lấy xe .
VT bây giờ phải đặt 3-4 tháng mới có. Mà bọn sale nó còn làm trò mèo đấy bác.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Thuế giảm 10% mà fortuner còn tăng giá được ... giảm 30% chắc tăng ác hơn ...

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Em thấy sao mình đặt Cọc,đến hạn k giao được xe thì phải đền Cọc và cả tiền lãi thì mới hợp lí chứ! vi dụ nó nhận Cọc bao nhiêu người,rồi lấy số tiền đó đi đầu tư các lĩnh vực khác hay gửi vào ngân hàng là tự nhiên nó có thêm 1 khoản. Trong khi vốn mình bị giam,lại còn thêm cái khoản bực mình khi xe k có đúng hẹn.

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Làm ăn ỳ à ỳ ạch. Nhà bank thấy vác mặt tư nhân tới thì k sao , ló cái tên Cty ra là nó đuổi như đuổi tà . Vậy Mua xe để giảm .....nghèo hả các bác ? Sao lại phải ùn ùn là như nào ? Chỗ em là thành phố du lịch mà xe còn ế chường ế chỏng. Saigon mua về cho ai thuê giữa cái ngưỡng mà nước ngập tới yết hầu ? Lạ thật đấy. Giờ trình "diễn " của các actor nó đạt " độ lão " của thằng trấn th...rồi.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Em thấy sao mình đặt Cọc,đến hạn k giao được xe thì phải đền Cọc và cả tiền lãi thì mới hợp lí chứ! vi dụ nó nhận Cọc bao nhiêu người,rồi lấy số tiền đó đi đầu tư các lĩnh vực khác hay gửi vào ngân hàng là tự nhiên nó có thêm 1 khoản. Trong khi vốn mình bị giam,lại còn thêm cái khoản bực mình khi xe k có đúng hẹn.
Làm hợp đồng theo " mẫu " thì chịu thôi !