Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Bác nghĩ vậy còn hạn hẹp lắm. Giá xăng và VAT tăng thì bác ra đường mua 1 gói mì, 1 hộp sữa, bịch tã, 1 chai dầu gội...bác cũng phải bỏ ra nhiều tiền hơn, ko phải chỉ ô tô. Tội cho dân nghèo quá!
Thì em nói là lợi bất cập hại mà :D. Giá xe 2018 giảm mấy bác đua nhau mua về tới 2019 xăng và VAT tăng, giá mọi mặt hàng tăng, thì ham hố giá xe giảm làm gì. Chưa gì bác phán em rồi ;)

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng B2
18/5/15
102
825
93
Thì em nói là lợi bất cập hại mà :D. Giá xe 2018 giảm mấy bác đua nhau mua về tới 2019 xăng và VAT tăng, giá mọi mặt hàng tăng, thì ham hố giá xe giảm làm gì. Chưa gì bác phán em rồi ;)
Ít ra ô tô vẫn giảm được vài chục %, còn các thứ khác chỉ tăng và tăng.
Giá của các loại hàng hoá khác mà được như giá ô tô vài tháng gần đây thì phải mừng chứ ko phải lo bác ah!

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Hết tiền tiêu thì kiểu gì mà không tăng thuế bác, nên giảm Ô tô là nên mừng vì chí ít cũng giảm được 1 món hàng, còn hơn chẳng có cái nào giảm giá.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Haiz za .... Thời gian trôi qua thật là chậm chạp. >.<
Đủ xèng Civic rồi mà. Hóng thôi ....
Biết đâu qua năm cũng nhiu đó xèng mà lụm đc Accord :)

Như mình đã nói trong bài trích dẫn dưới đây, ngoài khả năng giảm giá thì còn có khả năng các hãng xe giữ nguyên giá nhưng tăng các option mặc định đi theo xe. Cái này khả năng cũng khá cao, nhưng có một mấu chốt: khả năng này chỉ khả dĩ nếu tất cả các hãng đều làm như vậy, nhưng nếu 1 sốt hãng không làm mà chỉ giảm giá xe thì các hãng khác vì áp lực cạnh tranh giá cả sẽ phải đi theo (vốn dĩ dân mình quan tâm tới giá đầu tiên sau đó mới đến option, điển hình là Fò Tủn)

......

Một kịch bản khác là các hãng giữ giá đã giảm như hiện thời nhưng sẽ tăng thêm option cho các xe thuộc diện phải giảm giá (xe nhập với tỉ lệ nội địa từ 40%), kịch bản này khả năng xảy ra khá cao, vì các hãng sẽ không bị "ê mặt" vì phải giảm giá niêm yết.

P.S: sửa bài vì viết dùng từ sai và thêm vào "kịch bản cuối"

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác Trọng nhà ta đang dẫn phái đoàn đi thăm các nước Asean. Nghi vấn đi đàm phám để kéo dài hiệp định tự do thương mại Asean tới 2020.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Bác Trọng nhà ta đang dẫn phái đoàn đi thăm các nước Asean. Nghi vấn đi đàm phám để kéo dài hiệp định tự do thương mại Asean tới 2020.
sao cái vụ giảm thuế giống như đánh chứng khoán vậy. phe thì muốn đánh xuống, phe thì tung tin để đánh lên, hô hô.