Hạng B2
13/5/16
140
584
93
  • Like
Reactions: linhquan
Tập Lái
8/2/18
37
49
18
40
Dạo này nước dâng cao quá ở các tỉnh miền Tây những nơi hiếm bị thế, ngay cả quốc lộ trong ngày vẫn bị 2 lần đều đặn. vậy mấy kho, bãi xe hay đại thì sao mấy bác, liệu rằng ít tháng tới có thông báo giảm giá có nên không....
Bac Lamxuan lúc này ít thấy vào thăm nhà nè

• Like
Reactions: Ba gác.
Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Trường Hải hồi đầu năm vừa mới khánh thành nhà máy ô tô Thaco Mazda với công suất 50.000 xe/năm (tương lai là 100.000 xe) lớn nhất ĐNA, với tham vọng xuất khẩu ngược xe Mazda ra thị trường này, đồng thời kêu gào để đòi được bảo hộ ở trong nước. Nhờ có NĐ 116 rồi đến TT 03 ra đời ngăn cản xe nhập mà các anh lắp ráp thoát hiểm ngoạn mục trước ngưỡng cửa 1/1/2018. Đến nay, lần lượt những quy định làm khó xe nhập được phía nước bạn thỏa mãn hoặc ta buộc phải tự gỡ bỏ, thì thay vì tăng công suất và tỉ lệ nội địa hóa như lời hứa để cạnh tranh với xe nhập, Thaco lại chuyển sang nhập khẩu toàn bộ Mazda 2. Điều này cho thấy, năng lực sản xuất của các nhà lắp ráp nội địa là có hạn, và giấc mơ tăng tỉ lệ nội địa hóa vẫn còn quá xa vời. Hay nói cách khác, xe hơi VN đã chính thức chịu thua ngay trên sân nhà. Để giải cứu xe lắp ráp, rất có thể những hàng rào kĩ thuật mới sẽ lại sớm được dựng lên.
https://banxehoi.com/xe-moi/lo-thon...an-bi-nhap-khau-ve-viet-nam-articleid-pq9gd9n
https://baomoi.com/truong-hai-khanh...o-to-mazda-lon-nhat-dong-nam-a/c/25402467.epi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Hơn 1 năm e quay lại thớt này vẫn thấy các bác bàn về giá xe, còn e ngày đó e quất 1 con chạy đc 17 tháng rồi.
E vi vu đc 60k km rồi. Theo e có tiền thì mua lúc nào cũng đc.
Xe thì năm sau luôn rẻ hơn năm trc và đời sau luôn rẻ hơn đời trước về trang bị ở nhiều thị trường ko riêng gì vn.
Nên đợi cũng có lý :p.

Hạng B2
28/12/17
338
754
93
43
Hơn 1 năm e quay lại thớt này vẫn thấy các bác bàn về giá xe, còn e ngày đó e quất 1 con chạy đc 17 tháng rồi.
E vi vu đc 60k km rồi. Theo e có tiền thì mua lúc nào cũng đc.
Xe thì năm sau luôn rẻ hơn năm trc và đời sau luôn rẻ hơn đời trước về trang bị ở nhiều thị trường ko riêng gì vn.
Nên đợi cũng có lý :p.
Hehe, chưa dư dả nên phải xét nhiều điều kiện hơn mà bác!