Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Năm nay giá xe giảm một phần vì người tiêu dùng đều có tâm lý ếm tiền chờ năm sau 2018.
Demand giảm mà supply dư thừa thì giảm giá là tất yếu.
Đến đầu năm sau bà con ùn ùn vác tiền để dành cộng lãi ngân hàng 1 năm đi mua thì khéo lại sinh ra hiệu ứng ngược: demand quá lớn số với supply suy ra giá tăng mạnh.
Có khi đến cuối năm 2018 mới thấy giảm thật sự đấy.
100oto x 1 đồng lời > 40oto x 2 đồng lời. Bán được nhiều xe thì giá phải giảm. Trường hợp để demand quá lớn so với supply khó xảy ra vì bọn tây giãy chết chắc chắn tiên lượng được tình hình để chuẩn bị ra hàng năm sau

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Chủ đề này hot quá, em lót dép hóng.
Qua Myanmar con Yaris nội địa nhật full optiont anh bạn đồng nghiệp bảo tao mua có 5k Trump mà phát thèm.

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Mua xe thì đa số loại xe giá thỏa thuận luôn ít hơn giá niêm yết từ vài chục triệu . Thằng Vios vẫn chưa có động thái nào giảm xe nó đâu , mọi người cẩn thận đừng bị bọn vios lừa , khi nào nó thông báo giảm giá thật từ niêm yết thì hãy tin nhé . Focus đang là sự lựa chọn tốt nhất thời điểm này dành cho ai gấp , k thì cứ năm sau thôi
Focus sedan - mơ ước của tui, nhưng hiện giá deal hiện là bao nhiêu mà là sự lựa chọn tốt nhất vậy bác?
Cho đến thời điểm này (cuối tháng 5/2017), thuế NK vẫn chưa được giảm thực sự là cú giáng mạnh vào các hãng xe. Bởi lẽ thời gian đến hạn 1/1/2018 càng ngắn lại thì việc giảm thuế càng trở nên ít hiệu quả. Đến quý cuối của năm 2017 thì có giảm 20% cũng vô nghĩa vì gần như ai cũng sẽ chờ đợi được 2- 3 tháng.
Tuy nhiên, không loại trừ kịch bản vẫn cố duy trì TT 20 cho đến khi hàng xuất khẩu bị trả đũa mới chịu bỏ kèm theo lời "xin lỗi, em không biết cái này vi phạm thỏa thuận". Thời gian này sẽ kéo dài thêm khoảng 3 -4 tháng nữa.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tin vui cho ae đang đợi năm 2018 mua xe là hiện nay thị trường xe phân khúc A và B đang giảm mạnh. Ngay cả một chiếc xe được đánh giá là xe chủ lực chuyên bán chạy dịch vụ của Thánh như Vios mà trong tháng này còn p khuyến mãi gần 40 chai. Giảm giá nhất có thể là Ford, giám niêm yết và giá thỏa thuận mà các bác mua được hoàn toàn có thể chênh nhau tới cả 70-80 triệu. Hôm bữa e ghé đại lý Mit thấy Mitsubishi Attrage MT 1.2 có giá niêm yết là 492. Kéo theo ông anh dẻo miệng chuyên mua bán bds theo kì cò trả giá và trừ km hết các kiểu này nọ thì đã có anh sale báo giá cho e còn 415. WTF??? Ko thể tin nổi. Là từ 492 giảm xuống 415 đó ae. Attrage là gì. Là xe nhập Thái đó. Thế là e quyết định ko mua. Đây có khả năng là đợt đẩy hàng tồn trong kho của MIT nhằm tranh thủ 2018 thuế về 0%. Ae ta nếu ai ko gấp thì cứ đợi thôi
Em là em đợi !

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Hình em nó đây bác, bác zoom to lên xíu chỗ cái nón sẽ thấy lo go công ty em đang làm thuê. Em không biết em Yaris đó đời bao nhiêu nhưng nội thất còn ngon, máy lạnh sâu, hộp số cvt, camera lùi, bluetooth kết nối ios và android, em nghĩ đời phải 2010 trở lại vì có các tính năng trên. Lên 120 khi qua ổ gà nhỏ không sàn như em buổi sáng của anh Hải khi qua gờ giảm tốc bằng vạch nhựa cao su trắng ở xứ lừa.
PS : đó là cảm nhận của riêng em thôi nhe :)

Attachments

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Thì em đã nói xe nội địa Nhật rồi thì làm gì có xe mới dạng này ở nước khác ngoài Nhật đâu bác,hihihi...
Mờ dzấn đề ở chỗ em và bác đang ở thì có nằm mơ cũng không thấy được cái giá như vậy đó mà.
Hoi, trả lại vấn đề chính cho các bác có tầm nhìn và chuyên môn về thuế má nhe bác.hihiiihi... còn em với bác thì nếu có duyên gặp mặt em xin phép mời bác ly cà phê hoặc vài ly rượu ở trang trại nhà em nhe (y)

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Tôi không hiểu tại sao con, cháu, chắc chít, chụt chịt của tôi phải nài lưng trả nợ cho mấy khoản nợ như thế này.
Sau này con cháu sẽ hận chúng ta,hận ông bà nó tại sao lại im lặng, để đến ngày con cháu phải lãnh hậu..

kinh tế vĩ mô của các bác toàn trăm nghìn tỷ mà mới mấy đợt mưa vừa đầu mùa thôi đã ngập vậy rồi,tiền thuế tiền phí chúng ta đóng đang ở nơi mô?????
http://news.zing.vn/chua-vao-mua-mua-sai-gon-da-lo-ung-cuu-40-diem-ngap-nang-post746441.html

Chỉnh sửa cuối: