Hạng C
5/6/09
664
4.322
93
47
Em hết thuốc mua tạm mà ở VT tìm chỉ có hàng sx tại TC, uống sang ngày thứ 6 thì loạn nhịp liền. Bình thường mua của UK ngon lành.
Các bác nào rành cho em hỏi hàng TQ này là chuẩn hay đểu (sx có cấp phép, kg phải hàng nhái / giả)?
Em cám ơn
Thuốc huyết áp ZESTRIL
Thuốc huyết áp ZESTRIL

Hạng C
27/3/08
994
24.927
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
A mua nguyên hộp hay cả vỉ.
Anh xem trên hộp có dán hàng nhập song song hem

Anh trả lời 2 câu trên đi
Chứ câu anh hỏi nói thiệt tới cục trưởng cục quản lý dược nhìn cái hình đó mà trả lời thì cũng bó tay.

Hạng C
5/6/09
664
4.322
93
47
Em mua tạm nên có 1 vỉ à. Để em ra xin cái hộp xem sao mà không biết họ có cho không.
Thấy không ổn nên em hỏi để tham khảo, cám ơn chị chỉ dẫn.
A mua nguyên hộp hay cả vỉ.
Anh xem trên hộp có dán hàng nhập song song hem

Anh trả lời 2 câu trên đi
Chứ câu anh hỏi nói thiệt tới cục trưởng cục quản lý dược nhìn cái hình đó mà trả lời thì cũng bó tay.

Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
Em nhập viện cấp cứu Trưng Vương t6.2002..HA 16/9..!

Uống thuốc hạ HA 3 tháng sau đo..dồi từ đó chả uống rì dưng mà luôn thủ sẵn viên Adalat 20 trong bóp..

Nhạo vẫn liên tỉnh..chưa thấy rì cả..

Ok không các anh..

• Like
Reactions: Tinabien
Hạng B2
27/9/19
239
7.458
93
45
Em hết thuốc mua tạm mà ở VT tìm chỉ có hàng sx tại TC, uống sang ngày thứ 6 thì loạn nhịp liền. Bình thường mua của UK ngon lành.
Các bác nào rành cho em hỏi hàng TQ này là chuẩn hay đểu (sx có cấp phép, kg phải hàng nhái / giả)?
Em cám ơnView attachment 2066893View attachment 2066894

cả 2 đều là loại xịn

loại trên là mẫu cũ

loại dứoi là mẫu mới hiện đang sd

• Like
Hạng D
12/10/12
2.428
88.021
113
Thành phần thuốc chỉ chiếm 10% trong đó, còn lại là chất độn, tá dược. Thành phần chính, liều lượng thì đều giống nhau nhưng tá dược thì lại khác nhau tùy vào từng nhà sx hay từng lô.

Anh chủ đây bị dị ứng với một trong những thành phần phụ gia hay tá dược nào đó trong viên thuốc.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
Thành phần thuốc chỉ chiếm 10% trong đó, còn lại là chất độn, tá dược. Thành phần chính, liều lượng thì đều giống nhau nhưng tá dược thì lại khác nhau tùy vào từng nhà sx hay từng lô.

Anh chủ đây bị dị ứng với một trong những thành phần phụ gia hay tá dược nào đó trong viên thuốc.
ps: còm của dược sĩ chuyên gu gồ...kkk..

Hạng C
5/6/09
664
4.322
93
47
Em nhập viện cấp cứu Trưng Vương t6.2002..HA 16/9..!

Uống thuốc hạ HA 3 tháng sau đo..dồi từ đó chả uống rì dưng mà luôn thủ sẵn viên Adalat 20 trong bóp..

Nhạo vẫn liên tỉnh..chưa thấy rì cả..

Ok không các anh..
Ngon, chắc kg phải do bệnh HA

cả 2 đều là loại xịn

loại trên là mẫu cũ

loại dứoi là mẫu mới hiện đang sd
Em dùng 3 năm thuốc này và chỉ uống loại sx UK.
Có lần khám VT cho loại khác uống 1 tuần chịu kg đc lại phải lên sg lấy thuốc này. Giờ loại nay sx China nữa chịu kg đc.

Vậy em mới nghi thuốc kg xịn mà kg biết ktra kiểu gì. Chưa ra xin cái hộp thuốc xem có tra ra cái gì khác lạ không.

Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
Ngon, chắc kg phải do bệnh HA

Em dùng 3 năm thuốc này và chỉ uống loại sx UK.
Có lần khám VT cho loại khác uống 1 tuần chịu kg đc lại phải lên sg lấy thuốc này. Giờ loại nay sx China nữa chịu kg đc.

Vậy em mới nghi thuốc kg xịn mà kg biết ktra kiểu gì. Chưa ra xin cái hộp thuốc xem có tra ra cái gì khác lạ không.

Nhớ dồi..3 tháng hồi 2002 đó em uống Atenolol..mịa,gần 20 năm dồi chả sờ tới nó..bia diệu thì cứ đều đều..

• Love