Tập Lái
20/7/06
26
0
0
RE: Tibet - nóc nhà thế giới

bac Duki Duke đọc cái này để chuẩn bị cho cái altitude sickness nhé.

http://www.traveldoctor.co.uk/altitude.htm

Bác cần thông tin thì em sẽ cung cấp thêm cho, nhưng chắc để em gọi điện cho bác cho nhanh, em không có thời gian để trả lời trên forum. Bác cho em xin số điện thoại của bác nếu bác muốcn trao đổi thêm.

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Hùng caravan ơi .
Tui đã liên lạc được với Chantai và sẻ cho mình muợn tập hình đã chụp ở Tibet - nhân vật này lý thú lắm - tối mai sẻ mang hình chụp ở Tibet ra os ca cho ae thuởng ngọan, nghe "đồn" rằng xem song rùi thì chỉ muốn đi ngay, đợi đấy .
Thân

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam

Nghe sao mà sướng run cả người, em có cảm giác mình đang thả hồn vào thế gới tâm linh, Không biết có sắp xếp thời gian để lại cùng lên đường với các bác không. Nếu không đi thì thật là tiếc...
@Bác CARAVAN cho em đăn;)g ký 01 cuốn nhé

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

thật không ngờ ý tưởng của của mình về 1 nơi chốn huyền hoặc lại tìm được nhiều người chia sẻ như thế ..nếu cứ im lìm mà đi thì có phải ...

xin cảm ơn BĐH đã động viên em mạnh dạn rủ rê mọi người (Sịa ơi laptop cũ không cho nhập thì mấy cái đồ đang stock sẵn lại có giá :D)

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Hôm nay offline với Chantai ngộ ra nhiều vấn đề về Tibet, cũng không đến nổi phức tạp lắm, sẻ báo cáo lại diễn đàn sau khi hình thành rỏ lộ trình, chi phí, thời gian .

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Đọc cái chủ đề Tibet nầy một lần, 2lần thấy bình thường, lần thứ 3, 4...thấy xốn xang, bây giờ sau khi đọc đến lần thứ n thì thấy sao sao đấy, biết chắc là không đi đuợc mà cứ mơ về nơi xa ngái...

Đọc lần đầu nghĩ chủ đề nầy hay đấy, để xem mọi người bàn luận rồi đi về kể lại ra sao, chổ ấy thì tuyệt rồi.

Bây giờ thấy phải chi mình không nặng nợ nhỉ, phải chi... ."Tại sao không" nhỉ.!?

Thôi, cố gắng không nghĩ tới nó nữa. Một tuần còn không dám rứt công việc ra nữa là...

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Em mới về hôm chủ nhật sau khi ngao du 1 vòng 3300 km ra tận Quảng Bình để xem quê hương mình đẹp và hùng vĩ thế nào!!, thế mà hôm nay ngồi đọc topic này lại thấy cứ SAO SAO ấy, chẳng lẽ...
Mà sao quan điểm của em lúc này lại giống các bác thế, làm việc thì cả đời còn những dịp như thế này thì thật ra lại rầt hiếm!.
Thôi thì cho em đăng ký mua 1 quyển sách với các bác nhé! Hy vọng sau khi đọc xong em lại có thêm tự tin để phát biểu cùng các bác.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

@CARAVAN : khi nào thì "launch" chương trình chính thức anh ơi (để tránh đoạn đường đèo quay đi quay lại Lhasa - Shigatse ~1,000KM và cao vút :( hay là mình từ Shigatse đi thẳng Kathmandu xong bay BKK - HCM (TG) ...

các bác còn đang phân vân : 1. sau chuyến đi này sẽ là mùa Đông của Tibet, thời gian không hề thích hợp cho dân ta 2. sang năm thì liệu các bác có tập trung được nhiều ae thân quen để lập nhóm đi không 3. sang năm hay năm nữa thì Tibet đã thay đổi như thế nào rồi ...

@Chantai22703 : nhất trí với bác, cuốn "Tây Tạng, giọt hoa trong nắng" của VCH viết quá nhiều yếu tố huyền bí và tình cờ (tôi đã đem trao đổi với một vị tu sĩ Phật giáo và được trả lời rằng những chuyện mà VCH kể thì người có duyên nghiệp tốt tu tập cả đời cũng chỉ mong được chứng ngộ 1 việc :).....tóm lại có thể hiểu rằng VCH đã ghi chép lại những câu chuyện rời rạc từ nhiều người được chứng kiến các sự việc huyền bí đó và xưng "tôi - VCH" hoặc thực sự VCH đã có được cái căn duyên mà rất nhiều nhà tu hành dù tu tập đến mấy cũng không có được ...)