14/3/21
67
58
18
39
Ok, gắn cây láp vô quay 4 bánh là lên "xe Sang".
Nói chứ mấy thằng Nhật nhiếm bỏ mẹ nhưng luôn đội cái lốt ta đây đơn giản không cầu kỳ mà bên trong thì lại tham như quỷ, cái gì cũng muốn.
Ví dụ muốn sang thì cứ thử hợp tác với Pininfarina hay vài hãng thiết kế cho riêng 1 mẫu.
bọn Nhật giỏi nhất là làm màu, như mấy cái món ăn của nó so với VN thì còn cách mấy bậc. Cá tươi cắt lát chấm xì dầu là đỉnh cao? Mì undon so với mì quảng thì xách dép chạy theo không kịp.

Hạng D
24/2/20
4.484
7.408
113
37
bọn Nhật giỏi nhất là làm màu, như mấy cái món ăn của nó so với VN thì còn cách mấy bậc. Cá tươi cắt lát chấm xì dầu là đỉnh cao? Mì undon so với mì quảng thì xách dép chạy theo không kịp.
Xe thì em ko biết chứ đồ ăn nhật em thấy cũng bình thường, em chỉ thấy maketing nhật làm quá tốt nó tạo cho người ăn có cái cảm giác đẳng cấp chứ riêng em thì thấy bình thường(trừ bò kobe em được đi ăn ké thì thấy nó ngon thật do em ko mất tiền kaka)

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Em chạy thử bản 2 cầu rất kĩ rồi quyết định lấy bản 1 cầu( chênh lệch gần 100 củ ko phải là vấn đề quá lớn cho con xe 1,5 tỷ năm 2019), khi chạy tốc độ cao trên cao tốc thì AWD mới thấy nó quan trọng (khả năng bám đường tốt) con ford explorer có AWD là minh chứng rõ nét nhất mặc dù so sánh cx8 và explorer hơi khập khiễng, còn con CUV đi phố ko ai chạy vào bùn cả,tuyết vn ko có chủ yếu đi mưa hay leo vỉa hè thì lúc đó AWD có kích hoạt ko? cx8 bác có dám đi đường giống đám SUV ko?
Explorer là 4WD mà bác ? có nhầm không.

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Bác thử lái vào đường sình lún là thấy nó khác biệt. Bác thử chỉ dc con xe nào tầm giá mazda có AWD tự nhận diện dc địa hình chỉ e mua phát. Như e nói bỏ ra hơn người ta cả mớ tiền mà k thể tận dụng thì đúng là tốn tiền mà k dc việc. nếu chỉ phân bổ lực kéo 7 3 5 5 như bác nói thì đúng như mấy bác kia nói, lắp thêm cái trục láp thì gọi là AWD
mua Subaru đó bạn. kaka

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Exp là AWD bác nhé. Có thêm nút chạy theo địa hình gồm sình lầy, cát và tuyết. Ford nhận định nó là iteligent 4wd thôi. Chứ bản chất nó là awd
Bản 2022 chưa có chiếc nào chạy ở vn, chiếc Explorer anh đó nói đã chạy là bản đời cũ chỉ là 4WD nhé bạn. Bạn lại gần đuôi xe sẽ thấy chữ 4WD chần zần ở đó nhé.

Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Bản 2022 chưa có chiếc nào chạy ở vn, chiếc Explorer anh đó nói đã chạy là bản đời cũ chỉ là 4WD nhé bạn. Bạn lại gần đuôi xe sẽ thấy chữ 4WD chần zần ở đó nhé.
Đang nói về bản chất chứ k nói về cái logo dán vào bác ơi. Em đang chạy nó e biết nó như nào. Ở normal mode xe depart bằng lực truyền 3-7 để đẩy, khi ổn định tốc độ nó mới dồn về bánh trước để kéo(tiết kiệm xăng). Xe có cả màn hình hiển thị tỉ số truyền nên k cần lăn tăn xe mình đang đi bằng mấy cầu mà k xem dc. Thậm chí nếu bác đạp lúc ga xe nó còn truyền tất cả lực về lốp sau để cho bác trải nghiệm cảm giác đốt lốp cà mặt đường lột rột.
Tiến dần lên xe sang, tất cả xe crossover của Mazda tại Mỹ sẽ trang bị hệ dẫn động AWD tiêu chuẩn

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe thì em ko biết chứ đồ ăn nhật em thấy cũng bình thường, em chỉ thấy maketing nhật làm quá tốt nó tạo cho người ăn có cái cảm giác đẳng cấp chứ riêng em thì thấy bình thường(trừ bò kobe em được đi ăn ké thì thấy nó ngon thật do em ko mất tiền kaka)
Đồ ăn của Nhật ăn chán, mùi vị khó ăn, cũng không ngon như VN. Các cụ nhà mình ngày xưa cũng ăn cá sống, ăn tiết canh... nhưng không nâng tầm lên được do MAketing của mình chưa làm được như họ.
Chứ em ăn món Tây, món Hàn, Nhật rồi ăn qua món Trung và Việt thì em thấy món Việt Nam mình rất phong phú, ăn ngon, đậm vị và thiên về gia vị (cảm nhận về vị, hương rất tốt). Nhất là có những món ăn chỉ cần ngửi mùi đã đói bụng rồi. Nếu Maketing tốt, PR tốt, Việt Nam xứng đáng là bếp của thế giới (Mấy anh Tung của nấu ăn cũng ngon và khoa học lắm, nhưng em ghét, nên không tính :D :D ).

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
7/8/17
7.465
10.162
113
Đồ ăn của Nhật ăn chán, mùi vị khó ăn, cũng không ngon như VN. Các cụ nhà mình ngày xưa cũng ăn cá sống, ăn tiết canh... nhưng không nâng tầm lên được do MAketing của mình chưa làm được như họ.
Chứ em ăn món Tây, món Hàn, Nhật rồi ăn qua món Trung và Việt thì em thấy món Việt Nam mình rất phong phú, ăn ngon, đậm vị và thiên về gia vị (cảm nhận về vị, hương rất tốt). Nhất là có những món ăn chỉ cần ngửi mùi đã đói bụng rồi. Nếu Maketing tốt, PR tốt, Việt Nam xứng đáng là bếp của thế giới (Mấy anh Tung của nấu ăn cũng ngon và khoa học lắm, nhưng em ghét, nên không tính :D :D ).
Tung Cửa ăn toàn dầu mỡ với ớt. Ung thư như rạ bác ợ. Ăn thanh đạm như VN cho lành.