Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng gì thế các bác ?

5H
Tập Lái
30/12/05
6
0
0
Em mới cưới em PRE lướt, trước di MẹcCD5. Nhờ các bác mà được sướng đấy!
Nay có chuyện này muốn tham vấn các bác. Khi em cho xe vào GARA ( GARA của nhà em nhỏ và hơi phải leo dốc) thì em nghe thấy tiếng rung nhè nhẹ ở phía cuối xe như tiếng của tôn dưới gầm hay ống bô, em đã chui vào xem mấy cái cao su giảm rung cho ống xả thấy vẫn đủ nên thấy búi rúi quá
Xin các bác chẩn đoán giúp em và cho chỉ đạo nghiệp vụ để khắc phục.

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16
RE: Tiếng gì thế các bác ?

Bác kiểm tra xem có lắp cái cản inox đằng sau không. Cái đấy hay kêu lắm

5H
Tập Lái
30/12/05
6
0
0

Cảm ơn bác Evo, nhưng em chưa lắp cản sau mà lại như the mới lạ chứ.

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

hay là cái chụp inox của đầu bô (nếu có) lỏng?! nếu rung kiểu đấy bác cứ nằm phục ở đuôi xe, nhờ người gas nhè nhẹ tăng dần sẽ đến một mức mà cái sự rung ấy nó bắt đầu thì chắc là sẽ tóm được ngay

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Kiểm tra đồ để trong thùng xe, các hộp đựng dụng cụ, vít bắt bánh phụ etc.

5H
Tập Lái
30/12/05
6
0
0

Em sẽ kiểm tra theo hướng dẫn của các bác và báo cáo lại kết quả

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Con này cái băng ghế giữa nó hay kêu khi không có người ngồi, vì cái bản lề ngả tựa lưng ghế giữa có cái lỗ to hơn nhiều so với trục của nó nên đi đường xấu hay kêu. Nhưng cứ có người ngồi dựa vào là êm ngay. Tuy nhiên không phải lúc nào nó cũng kêu. Không tin bác cứ lay cái tựa lưng ghế sau mà xem

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: quanroll

hay là cái chụp inox của đầu bô (nếu có) lỏng?! nếu rung kiểu đấy bác cứ nằm phục ở đuôi xe, nhờ người gas nhè nhẹ tăng dần sẽ đến một mức mà cái sự rung ấy nó bắt đầu thì chắc là sẽ tóm được ngay

Nhỡ bác kia lại gạt nhầm số thì bác 5H làm sao còn nghe được cái sự rung đó nữa cơ chứ.

5H
Tập Lái
30/12/05
6
0
0

Cám ơn các bác, em tìm ra rồi. Cái Gara nó chu đáo quá, mua hộp dầu phanh nó chủ động cất cho em vào cốp sau nên mới nên chuyện làm phiền các bác.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: 5H

Cám ơn các bác, em tìm ra rồi. Cái Gara nó chu đáo quá, mua hộp dầu phanh nó chủ động cất cho em vào cốp sau nên mới nên chuyện làm phiền các bác.
Xong!Chắc chỉ có bác vậy thôi.Bất kể vật dụng gì dễ lăn,cứng để trong xe,cốp xe,hộc đựng nên chèn bằng những thứ mềm như khăn,giẻ,giấy ăn ...Chỉ cần mấy cái vỏ đĩa lọc xọc cũng gây cảm giác khó chịu rồi.Không biết các bác sao,em thấy cái tiếng gì lạ kêu khi lái xe là khó chịu lắm!