Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn
Các bác ợ,

Chả là em vừa xử lý xong cái vụ bạc đạn bánh trước http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1014740

Em còn chưa kịp sướng thì lại bị tra tấn bởi nỗi khổ thứ 2: Sau khi phê như con dê vì ko còn tiếng lòanh xọach của cái bạc đạn nữa thì lai bị tiếng è è từ quạt gió tra tấn. Nhưng nó chỉ xảy ra nếu em để nấc gió 2, 3, 4 và lấy gió trong, và tiếng è è phát ra từ bên phụ.

Nếu để nấc 1, hoặc lấy gió ngòai hay tắt mợ nó đi thì lại chả có tiếng gì cả, êm thin thít và lại phê như con dê. Dưng mờ cái nấc 2, lấy gió trong là cái nấc hay dùng nhứt mờ nó lại cứ è è khó chịu lắm. Chả thà nó cứ rầm rầm một chốc rồi nín cho em nhờ, đằng này cứ leo lên xe là è è è... cho tới tận khi xuống xe vẫn... è è è.... Các bác co cao kiến gì không tư vấn em với? Cái vụ này mà vào hãng có khi bị băm cho vỡ hết thớt, xót lắm các bác ợ.. :(:(:(

Em đã sờ nắn, ngó nghiêng, vỗ vỗ đập đập em nó các kiểu mờ vẫn ko ăn thua các bác ợ :mad::mad:

Cảm ơn các bác trước!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Tiếng kêu từ cái quạt gió, bực mình thật!

Có 2 khả năng sau:

1- 1 cái túi nilon mỏng bác hay để trong hộc đựng đồ bị hút theo luồng gió vào cửa lấy gió trong xe, bịt đường gió gay nên tiếng vù vù, vụ này tháo hộc đựng đồ ra hoặc chịu khó chui đầu xuống dưới táp lô, sau hôck đựng đồ thấy ngay cái túi đó --- đơn giản
2- sau 1 thời gian đỗ xe dưới tán cây, lá rụng vào chỗ hút gió lấy gió ngoài, rác theo luồng gió chui vào trong hộp quạt gây tiếng ù khó chịu lắm, vụ này phải tháo đáy hộp quạt ra để lấy rác ra hết ngay (đối với 1 số loại xe rất dễ tháo đáy hộp quạt)
3- chầu cafe nhé bác :D

Hạng C
9/11/06
575
1
18
RE: Tiếng kêu từ cái quạt gió, bực mình thật!

Trích đoạn: nho_vo

Có 2 khả năng sau:

1- 1 cái túi nilon mỏng bác hay để trong hộc đựng đồ bị hút theo luồng gió vào cửa lấy gió trong xe, bịt đường gió gay nên tiếng vù vù, vụ này tháo hộc đựng đồ ra hoặc chịu khó chui đầu xuống dưới táp lô, sau hôck đựng đồ thấy ngay cái túi đó --- đơn giản
2- sau 1 thời gian đỗ xe dưới tán cây, lá rụng vào chỗ hút gió lấy gió ngoài, rác theo luồng gió chui vào trong hộp quạt gây tiếng ù khó chịu lắm, vụ này phải tháo đáy hộp quạt ra để lấy rác ra hết ngay (đối với 1 số loại xe rất dễ tháo đáy hộp quạt)
3- chầu cafe nhé bác :D
bác cho em hỏi thêm là hộp quạt này có fải nằm trong hộc đựng đồ bên phụ không?