Hạng B2
18/11/12
116
1
0
47
Xe em 520i cũng bị các bác ạ. Ngồi trong xe có cảm giác như cánh cửa bên phụ nó cứ sột soạt như là bị lỏng lẻo cái gì đó. Để hôm nào mang ra EuroAuto kiểm tra xem sao.

Tập Lái
27/7/13
0
0
3
Bí quá thì các bác mua chai bão dưỡng cao su ,ron cửa ...thì bớt cũng được khá nhiều

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
em thấy bác khoaimi tư vấn đúng. hôm bữa em thử hạ kính xuống và không bị tiếng lạch cạch nữa. trong EA báo thay ron cao su khoảng 5 chai nhưng phải đặt hàng chứ khg có sẳn

Hạng C
4/6/07
777
7.108
93
53
cách tốt nhất là mua vaseline loại sáp, bôi lên viền trên cùng của nẹp cửa nơi tiếp xúc với kiếng. bảo đảm êm ái, mỗi lần bôi dc khoảng 1 thời gian, hết là bôi tiếp. phục hồi độ mềm ron cao su.

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Em xin thông tin cho các bác là các bác chẳng phải thay ron cửa gì cả cho dù là con xe các bác 5-8 năm tuổi. Bản chất cao su cửa là cao su tổng hợp, nhìn bằng mắt nếu không thấy xẹp, móp hay bể thì nguyên nhân nằm ở chỗ khác. Chỉ mất công chút (có thể tự làm dựa vào DIY mà em hướng dẫn), quá lắm là vài miếng keo đệm.

Em đã tư vấn cho vài bác trên này, mới gần nhất là bác tiennd ngoài Hà Nội và đã chia tay tiếng lắc rắc đeo bám dai dẳng hàng tháng trời. Nếu vào đại lý thì mất 18 triệu cho những ai muốn nhắm mắt đưa chân như em ngày xưa
. Em rất vui lòng tư vấn cho các bác để các bác khỏi tốn tiền, thậm chí là mấy cái lọ gọi là bảo dưỡng Liqui Moliiiii. Bảo dưỡng cái con
, chỉ toàn làm hư xe.

• Like
Reactions: donana
Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
chiếc e46 bị tuộc kiếng tối qua có kết quả khám chưa anh khoaimi ? em tin tưởng anh đó, xử lí ca này cho em nhoen!

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Xe em cũng nghe ở phía sau ghế băng sau. Em mở cốp sau, thò tay nhấn các khớp nối và nỉ của phần cách âm giữa trong cốp và sau ghế, thế là hết kêu.

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
caubasg nói:
chiếc e46 bị tuộc kiếng tối qua có kết quả khám chưa anh khoaimi ? em tin tưởng anh đó, xử lí ca này cho em nhoen!

Em đã hướng dẫn cho bác chủ hướng kiểm tra + xử lý. Bệnh ngoài da không phải lo lắng quá!

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
sao BMW xe mới mà hư lặt vặt nhiều quá vậy các bác? vậy em quyết định mua Audi là chính xác rồi. thật là hên quá đi.

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
khoaimi nói:
Em xin thông tin cho các bác là các bác chẳng phải thay ron cửa gì cả cho dù là con xe các bác 5-8 năm tuổi. Bản chất cao su cửa là cao su tổng hợp, nhìn bằng mắt nếu không thấy xẹp, móp hay bể thì nguyên nhân nằm ở chỗ khác. Chỉ mất công chút (có thể tự làm dựa vào DIY mà em hướng dẫn), quá lắm là vài miếng keo đệm.

Em đã tư vấn cho vài bác trên này, mới gần nhất là bác tiennd ngoài Hà Nội và đã chia tay tiếng lắc rắc đeo bám dai dẳng hàng tháng trời. Nếu vào đại lý thì mất 18 triệu cho những ai muốn nhắm mắt đưa chân như em ngày xưa
. Em rất vui lòng tư vấn cho các bác để các bác khỏi tốn tiền, thậm chí là mấy cái lọ gọi là bảo dưỡng Liqui Moliiiii. Bảo dưỡng cái con
, chỉ toàn làm hư xe.
em cũng sẵn lòng nghe bác tư zấn. cám ông chủ resort khoaimi