Hạng C
30/3/14
605
912
93
Còn nếu tiếng kêu mà khi hạ kính xuống chút sẽ hết thì là do cái nẹp phía trên đó nha! Làm theo hướng dẫn bác khoaimi mới hết!
hướng dẫn đo cụ thể sao vậy a Moon

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Anh tìm kg ra hình bữa làm xe Hậu, lấy tạm hình trên mạng: Cái miếng trim che như hình bên dưới, kéo nó ra từ 1 góc sẽ lôi được hết miếng trim ra - khả năng gãy 1, 2 chốt bên trong là rất cao do nhựa lão hóa, nhưng đừng lo lắng quá!
Tiếng loạt xoạt trong xe bmw 320i!

Nó sẽ ra như vầy: hình này miếng đen còn liền lạc, xe nào bị kêu là nó gãy thành từng đoạn luôn. Miếng nhựa trắng như hình lẽ ra nó dính vào miếng trim, hình này chắc do ông nào kéo mạnh quá nên bung luôn keo dán giữa miếng nhựa trắng và trim, nếu bị cứ mua keo con chó dán lại thôi.
Xử lý bằng cách: mua chai silicon trám nó lại với nhau để giữ các miếng kg bị di chuyển tự do khi qua gờ đường và do silison là dạng mềm như cao su, nó cũng sẽ giúp triệt tiêu các tiếng kêu khi xe qua các gờ đường đó.
Tiếng loạt xoạt trong xe bmw 320i!

Last but not least: phải khéo tay chút nhé!

• Like
Reactions: tap_laixe
Tập Lái
27/2/14
9
2
3
Anh tìm kg ra hình bữa làm xe Hậu, lấy tạm hình trên mạng: Cái miếng trim che như hình bên dưới, kéo nó ra từ 1 góc sẽ lôi được hết miếng trim ra - khả năng gãy 1, 2 chốt bên trong là rất cao do nhựa lão hóa, nhưng đừng lo lắng quá!
View attachment 462022

Nó sẽ ra như vầy: hình này miếng đen còn liền lạc, xe nào bị kêu là nó gãy thành từng đoạn luôn. Miếng nhựa trắng như hình lẽ ra nó dính vào miếng trim, hình này chắc do ông nào kéo mạnh quá nên bung luôn keo dán giữa miếng nhựa trắng và trim, nếu bị cứ mua keo con chó dán lại thôi.
Xử lý bằng cách: mua chai silicon trám nó lại với nhau để giữ các miếng kg bị di chuyển tự do khi qua gờ đường và do silison là dạng mềm như cao su, nó cũng sẽ giúp triệt tiêu các tiếng kêu khi xe qua các gờ đường đó.
View attachment 462023

Xe em cũng bị bệnh này hno có bôi mỡ ko ăn thua . Cách này bác có thể dẫn chứng cụ thể hơn ko , để em ra nhờ bên garage sửa .em đang điên đầu về bệnh này quá

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Còn nếu tiếng kêu mà khi hạ kính xuống chút sẽ hết thì là do cái nẹp phía trên đó nha! Làm theo hướng dẫn bác khoaimi mới hết!
Làm theo em là hết đó bác moon, 2 vị trí em chỉ là 2 chỗ cọ nhau gây tiếng lách cách, nhưng k giữ đc lâu vì mỗi lần rửa xe là giảm nhờn mỡ bò,chịu khó quét lại cũng k mất thời gian, chừng 3p là xe lại êm ru

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
View attachment 462022

View attachment 462023

Cách này của aMoon e nghĩ chỉ giảm kêu đc 2 cửa sau, k có tác dụng với 2 cửa trước

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cái miếng đó kéo dài nguyên xe đó bác! Bảo đảm đến lúc xe bác sẽ phải xử lý đến cái này! Do hiện nay nó chưa bể nên chưa nghe thôi. Còn bôi cái ron chỉ là phần ngoài.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cái miếng đó kéo dài nguyên xe đó bác! Bảo đảm đến lúc xe bác sẽ phải xử lý đến cái này! Do hiện nay nó chưa bể nên chưa nghe thôi. Còn bôi cái ron chỉ là phần ngoài.
Bác lầm nữa rùi Moon ơi :), E46 và E90 cái nẹp đó có 2 phần chứ k phải kéo dài nguyên xe

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác lầm nữa rùi Moon ơi :), E46 và E90 cái nẹp đó có 2 phần chứ k phải kéo dài nguyên xe
cứ thích kiếm chuyện để cãi, nhìn cái hình post cũng biết là nó có chia thành đoạn rồi - ý là miếng nẹp đó nó kéo dài toàn bộ theo khung cửa xe. Xe bác chưa bị thì cứ enjoy đi, chứ nếu bị mà kg lục lại mấy bài cũ trên này của các osers từng bị và mò, đố mà bác tìm được nó kêu ở đâu! Cái nẹp đó không ai ngờ là nó có thể kêu đến như thế.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Xe em cũng bị bệnh này hno có bôi mỡ ko ăn thua . Cách này bác có thể dẫn chứng cụ thể hơn ko , để em ra nhờ bên garage sửa .em đang điên đầu về bệnh này quá
Nếu xe bác đúng như kiểu hạ kính chút xíu qua gờ sẽ kg nghe thì 100% là nó rồi.
Bác lấy hình trên này, mua thêm 1 chai silicon, ra gara bảo họ tháo cái miếng nẹp ốp sát vào thân xe, nằm phía trên kính, kg phải chỗ cửa xe nhé, mở cửa ra như hình, cứ tháo nó ra sẽ thấy các miếng nhựa chêm bên trong bị bể, trám hết silicon vào và lắp lại chờ khô là ok. Nếu làm hết hai bên khả năng mất 1 + 1/3 chai silicon đó.

• Like
Reactions: 325iE46
Tập Lái
10/10/15
45
82
18
41
Sẵn tiện các Bác cho em hỏi xe em X5 F15, mỗi lần leo lên hầm qua những gờ cao là trên taplo và cửa bên phải nghe thấy tiếng tách tách nhỏ, giống như là phát ra từ mấy cái ngàm nhựa rất khó chịu. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với
Thanks

• Like
Reactions: 325iE46