Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
40k tiền vật tư và 5 phút đầu tư cho mổi xe. Đảm bảo triệt để 100%, mình làm vài chục xe rồi. Và cũng có làm hộ vài anh em .
Có luôn cách test đậu tại chổ biết xe đó có bị kêu hay không nữa, khỏi cần chạy xe.
Show cách làm ra mất công lại ... cải nhau nên khi nào tụ tập làm dùm cho.:)

Tập Lái
27/2/14
9
2
3
Em đã test thử silicon rồi ạh ,e tháo nẹp ra thì gãy 2 trym ,thì e thế vào đó là silicon . Trong tuần đầu thì silicon phát huy tác dụng rất hiệu quả ,ko còn tiếng lạch cạch , nhg sau mấy hôm trời nóng thì e nó lại bị phát bệnh cũ mà kêu lại còn to hơn các cụ ạh .

chắc em chuyển qua băng keo xem như thế nào ,em đang phát điên vì tiếng này chỉ muốn bán quách xe đi cho xong :((

p/s : e hoi ngu ti bh e bắn silicon vào rồi tháo nẹp hơi khó thì có cách nào tháo dễ ko ạh ???

cảm ơn các bác

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em đã test thử silicon rồi ạh ,e tháo nẹp ra thì gãy 2 trym ,thì e thế vào đó là silicon . Trong tuần đầu thì silicon phát huy tác dụng rất hiệu quả ,ko còn tiếng lạch cạch , nhg sau mấy hôm trời nóng thì e nó lại bị phát bệnh cũ mà kêu lại còn to hơn các cụ ạh .

chắc em chuyển qua băng keo xem như thế nào ,em đang phát điên vì tiếng này chỉ muốn bán quách xe đi cho xong :((

p/s : e hoi ngu ti bh e bắn silicon vào rồi tháo nẹp hơi khó thì có cách nào tháo dễ ko ạh ???

cảm ơn các bác

Úi, bác làm theo cách em rồi mà nó kêu lại thì cũng hơi căng, silicon kéo thao nguyên dây ra thì ok đó, nhưng tách nó ra khỏi rất mất thời gian. Bác cứ thử kéo nó ra đi, đừng cố tách ra khỏi cái viền, mua thử keo 2 mặt dán bên dưới rồi áp lại xem. Em cũng thử làm silicon 2 xe, tới nay vẫn ổn chứ kg có kêu lại mà còn kêu to hơn! Bác chắc ở HN chứ nếu ở SG pm em, qua em xem lại giúp!

Tập Lái
27/2/14
9
2
3
Úi, bác làm theo cách em rồi mà nó kêu lại thì cũng hơi căng, silicon kéo thao nguyên dây ra thì ok đó, nhưng tách nó ra khỏi rất mất thời gian. Bác cứ thử kéo nó ra đi, đừng cố tách ra khỏi cái viền, mua thử keo 2 mặt dán bên dưới rồi áp lại xem. Em cũng thử làm silicon 2 xe, tới nay vẫn ổn chứ kg có kêu lại mà còn kêu to hơn! Bác chắc ở HN chứ nếu ở SG pm em, qua em xem lại giúp!

Vâng bác ạh , em ở HN nên mấy vụ này rất khó ,đến nhờ garage phán tùm lum ko toàn kêu cửa em hỏng .bực ko chịu đc .
mấy hôm đầu tiên em dùng silicon thì rất ngon , sau 1 2 hôm để xe dưới nắng và rửa xe thì lại kêu lại em đang điên hết cả đầu vì vụ này .mai lại lôi đi sửa xem sao :(
khổ nỗi cái này làm ít nên ita garage nhận sửa toàn bắt em order đồ mới để thay làm em tức điên

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái nẹp đó chức năng chính của nó không phải làm đẹp, mà là chức năng như cái "máng xối" để dẩn nước thì mui xe tuột xuống. Nó sẽ có khoảng hở cở nữa lóng tay so với thân xe.
Mua keo chống dột nóc nhà á. Chịu nhiệt, chịu mưa quanh năm. Không bung tróc:)

• Like
Reactions: khoaimi
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cái nẹp đó chức năng chính của nó không phải làm đẹp, mà là chức năng như cái "máng xối" để dẩn nước thì mui xe tuột xuống. Nó sẽ có khoảng hở cở nữa lóng tay so với thân xe.
Dòng 5 BMW khắc phục "điểm ngu" bằng cách bỏ nẹp này luôn rùi anh nên k bị lách cách.
Em thì hài lòng với mỡ bò nước, khỏi tháo gì ra mất công, cứ khi nào đi rửa xe thợ mở cửa ra lau khô thì em thấm ít mỡ bò nước vào miếng mút rùi nhờ họ quét như clip hướng dẫn là xong :)

• Like
Reactions: cubibmw
Hạng B2
25/9/10
461
333
63

Quá chuẩn! Băng keo 3M cũng chuẩn luôn cho bệnh ngoài da này. Nghĩ lại vụ 18 chai năm nào còn xót quá! :3dgian2:

• Like
Reactions: cubibmw
Tập Lái
8/4/15
34
26
8
36
Bình Chánh, Tp. HCM
Xe em thì bị kêu tiếng rộp rộp như kiểu nhựacaf nhẹ vào nhau. Em để tay lên chỗ armrest thì hết. Còn ko để thì đi đường xấu cứ kêu nghe khó chịu nhưng nhức nhối hơn là tiếng càm ràm của vợ em. Bác nào có cách trị nó thì mắch nước em với (em 320 2014)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Xe em thì bị kêu tiếng rộp rộp như kiểu nhựacaf nhẹ vào nhau. Em để tay lên chỗ armrest thì hết. Còn ko để thì đi đường xấu cứ kêu nghe khó chịu nhưng nhức nhối hơn là tiếng càm ràm của vợ em. Bác nào có cách trị nó thì mắch nước em với (em 320 2014)

Tháo hết cái yên ngựa đó ra trét mỡ bò là hết. Còn không đổ dầu ăn rìa rìa cũng giảm.

• Like
Reactions: 325iE46